Xin tips kéo dài thời gian dùng laptop

Tàubay

Trẻ trâu
Tình hình là mới mua con lap Asus G531 các cụ ạ:vozvn (7):.
Giảm sáng, đổi VGA sang only CPU, bật quạt silent các thứ mà nó vẫn hiện dùng được có 2h là hết pin:vozvn (3):. Không biết cụ nào có kinh nghiệm chỉ em cái chứ xách đi làm mà cứ kè kè cái sạc thì hẹo vcl :vozvn (21):

hgxxx

Trẩu tre
Bác coi CPU nó thường chạy ở bao nhiêu %
Với lại có khi nào chai pin rồi không :vozvn (19):

Oppa
T

Tàubay

Trẻ trâu
Bác coi CPU nó thường chạy ở bao nhiêu %
Với lại có khi nào chai pin rồi không :vozvn (19):
Em mới mua hôm qua bác ơi :vozvn (3): có phần mềm nào check chai pin k bác
Nó chạy 16-20% bác à , của em là i5-9300H

kedibiet

Già trâu
Giảm sáng, đổi VGA sang only CPU, bật quạt silent các thứ mà nó vẫn hiện dùng được có 2h là hết pin:vozvn (3):. Không biết cụ nào có kinh nghiệm chỉ em cái chứ xách đi làm mà cứ kè kè cái sạc thì hẹo vcl :vozvn (21):
Con đó của mày pin có 4cell mà gặp phải con CPU hiệu năng cao thì pin 2h đã là ngon lành rồi.

Oppa
T

Tàubay

Trẻ trâu
Sau khi dã nát 2 con asus K43 SJ và K501Lx thì tao dí cặc vào dùng Asus nữa! thiết kế thì được. Còn lại như lồn!
Sao thế, hiệu năng như cặc à. Laptop gaming mà không phải dòng cao cấp thì con nào chả như cặc :tire:

kedibiet

Già trâu
Sao thế, hiệu năng như cặc à. Laptop gaming mà không phải dòng cao cấp thì con nào chả như cặc :tire:
Bọn asus tầm trung nó tập trung vào mấy cái thiết kế với thay đổi kiểu dáng, nhìn thì đẹp nhưng lúc chạy ứng dụng chuyên môn lâu thì lag kinh người. Chưa tính màn hình hay lỗi. Lại thêm nóng máy. Chip dòng H với HK thì cứ xác định nướng khoai được.
Tao mới chuyển qua MSI. Nửa năm nay thấy ổn.

Oppa
T

Tàubay

Trẻ trâu
Bọn asus tầm trung nó tập trung vào mấy cái thiết kế với thay đổi kiểu dáng, nhìn thì đẹp nhưng lúc chạy ứng dụng chuyên môn lâu thì lag kinh người. Chưa tính màn hình hay lỗi. Lại thêm nóng máy. Chip dòng H với HK thì cứ xác định nướng khoai được.
Tao mới chuyển qua MSI. Nửa năm nay thấy ổn.
T định mua Msi thin GF63, mà thấy review tản nhiệt như cứt nên thôi

gamadu

Người tử tế
Kinh nghiệm là 30tr để mua G7 của DELL :vozvn (10):

Chutichnuoc

Đàn em Khá Bảnh
thời tao 2009 thì lap asus xài ổn với cực trâu và bền mà, còn msi thì như đồ nhựa, xài dc 2 3 tháng cái chỗ gập lên gập xuống nó yếu xìu , khoảng 6 7 năm nay tao ko tìm hiểu lap top nữa ko biết bgio cái nào lên ngôi, cái này tao đang nói dòng trung đổ lại nha

Lifter

Già trâu
gợi ý đéo gì thì cũng cần tiền. Bao nhiêu và cái gì thôi

1. mua sạc di động cho laptop - tầm 2tr / cục thì phải

2. mua them 2 cục pin nữa. Hết thì thay. 8cell xài lâu hơn 4cell

3. mua laptop khác pin trâu hơn

Oppa
T

Tàubay

Trẻ trâu
gợi ý đéo gì thì cũng cần tiền. Bao nhiêu và cái gì thôi

1. mua sạc di động cho laptop - tầm 2tr / cục thì phải

2. mua them 2 cục pin nữa. Hết thì thay. 8cell xài lâu hơn 4cell

3. mua laptop khác pin trâu hơn
con này pin liền trong máy mà thay không được mày ơi
sạc di động à, được để t xem

Lifter

Già trâu
con này pin liền trong máy mà thay không được mày ơi
sạc di động à, được để t xem
Thế m xem sạc di động cho laptop đi. Giống của điện thoại thôi mà nó to hơn mắc hơn. m xài máy gì mà pin liền thế. Mua mẹ máy khác đi