[XIN KINH NGHIỆM] Bái sư tìm hiểu sâu về quản lý chuỗi cung ứng để áp dụng thực tế

Johnvu05

Xàm 0 Lít
Dear các cụ, e đang muốn bái sư về quản lý chuỗi cung ứng, nhờ các cụ ai có kinh nghiệm chia sẻ em với. E mới làm TP Mua hàng được vài tháng, đang muốn xây dựng cả hệ thống, cần kíp quá... đa tạ đa tạ

Link cho mày tham khảo nhé. Mày phải nói cụ thể mày muốn làm gì? mày đã có những gì rồi...? thì tao sẽ tư vấn thêm cho mày. Trên này có nhiều anh em rất giỏi, cơ bản dữ liệu nhiều tí sẽ tư vẫn chuẩn hơn.
Trước tao làm cho Vin định xây dựng chuỗi cung ứng cho họ, nhưng định hướng của sếp lớn không tốt, Vin lại sợ rủi ro khi chi phí là rất lớn nên đã dừng dự án này lại.

Link cho mày tham khảo nhé. Mày phải nói cụ thể mày muốn làm gì? mày đã có những gì rồi...? thì tao sẽ tư vấn thêm cho mày. Trên này có nhiều anh em rất giỏi, cơ bản dữ liệu nhiều tí sẽ tư vẫn chuẩn hơn.
Trước tao làm cho Vin định xây dựng chuỗi cung ứng cho họ, nhưng định hướng của sếp lớn không tốt, Vin lại sợ rủi ro khi chi phí là rất lớn nên đã dừng dự án này lại.

Bản chất bây giờ e có một phòng mua hàng, có nhân lực cần đào tạo, phải xây dựng hệ thống đánh giá NCC, hệ thống vật tư,... tuy nhiên mọi tiếp cận về chuỗi cung ứng của mọi người chỉ ở mức vớ gì làm nấy, chưa có hệ thống, công cụ cũng chưa có gì. Giống như e xây dựng từ con số 0 vậy bác ạ!

Chia sẻ việc làm ăn mà m nói ko vậy thì đợi đến mùa quất nhá.

Chia sẻ việc làm ăn mà m nói ko vậy thì đợi đến mùa quất nhá.
Khổ, thằng em bác cũng chưa biết gì cả :( vậy mới cần bái sư, nếu như đã biết vấn đề, thì e sẽ hỏi trực tiếp vấn đề

Em đã biết là phải làm các bước: Sourcing, đánh giá ncc, mua hàng, kiểm soát hàng.

Hiện tại e đang vướng nhất phần Sourcing và đánh giá nhà cung cấp, các bác cho e xin ít tư vấn với :( tạm gác logistics sang 1 bên đã

e cung lam chuoi cung ung Thu mua nhung kieu nhu tay ko bat cuop la chinh, nay muon hoan luong lam theo dung ban chat cua nghe , bac cho e xin cai contac de e tien trao doi kinh nghiem hoc hoi voi bac