VIC, các ông đang làm gì sông Saigon thế?

12h.12h

Con Chym bản Đôn
Mình nhận được cái ảnh này, cũng giật mình chưa tin. Nhưng chiều qua đứng trên cầu Thủ Thiêm nhìn xuống thì tin thật sự.

Một số ít ai đó không nhìn thấy, hoặc giả vờ không nhìn thấy. Nhưng với hơn chục triệu dân Saigon thì chung cư Vinhome cũng chỉ như Novaland và không ăn được Phú Mỹ Hưng.

Cái này gọi là kè sông hay hay ....... ?

i love bác Vượn :v , sắp mua trả góp 1 căn của bác đây , mấy tml bớt đưa tin làm t buồn bác t nhé =))

Bên q2 thì kè lại rồi còn bên bình thạnh vincom lấn 1 phần và nó xây theo kiểu cảng tức là phía trên thì là công viẻn phía dưới để hở nước vẫn lưu thông dc

Follow bác khá lâu rồi, đọc nhiều bài viết của bác. Rất gưỡng mộ bác bởi sự hiểu biết và cách nói chuyện từ tốn, lịch sự. Nhưng có 1 thắc mắc em muốn bác @12h.12h trả lời đó là bác có vấn đề gì với nhà vivo à, mà hầu hết bài bóc phốt vivo đều có dấu ấn của bác thế, và những vụ ntn ở xứ Đông Lào ta ko ít, nhưng chỉ thấy các bác đề cập đến vivo thôi. Hay vì nó là thằng doanh nghiệp lớn nhất xứ ta nên những sai phạm của nó ta phải đào lên vậy :sad:

Ông già em là dân trắc đạc và từng làm giảng viên.mấy thằng trác đạc cho vinhome toàn học trò ông già cả.bác cứ yên tâm ko lần ra sông 1 m nào đâu.tân cảng trước như thế nào thì nó xây ra như vậy

Mình nhận được cái ảnh này, cũng giật mình chưa tin. Nhưng chiều qua đứng trên cầu Thủ Thiêm nhìn xuống thì tin thật sự.

Một số ít ai đó không nhìn thấy, hoặc giả vờ không nhìn thấy. Nhưng với hơn chục triệu dân Saigon thì chung cư Vinhome cũng chỉ như Novaland và không ăn được Phú Mỹ Hưng.

Cái này gọi là kè sông hay hay ....... ?

Chú đưa hình ảnh này lên là có phần bị " định hướng " rồi ạ ! nếu nói khu này của VIN không bằng Phú Mỹ Hưng thì cháu công nhận, nhưng nếu nói VIN " lấn sông" thì cần phải phân tích sâu hơn.
Tiền thân của khu này của VIN là Tân Cảng, tiền thân của Tân Cảng là cảng quân sự thời Đệ nhất Cộng hoà, chiều dài của cảng là 1,2km, chiều rộng 24m, bến nghiêng 40m...cùng hệ thống kho bãi...phục vụ theo tính chất là cảng quân sự.Đặt là Tân Cảng để phân biệt với Cảng Sài Gòn.
Thực ra VIN không hề lấn sông, mà bản chất khi xây dựng một cảng ( dân sự hay quốc phòng )đều phải lần sông ...thì tàu trọng tải lớn mới vào neo đậu được. Xây theo hình kẻ vạch đỏ như hình chú ở trên, tàu không vào được.

(i) Follow bác khá lâu rồi, đọc nhiều bài viết của bác. Rất gưỡng mộ bác bởi sự hiểu biết và cách nói chuyện từ tốn, lịch sự. (ii)Nhưng có 1 thắc mắc em muốn bác @12h.12h trả lời đó là bác có vấn đề gì với nhà vivo à, mà hầu hết bài bóc phốt vivo đều có dấu ấn của bác thế, (iii) và những vụ ntn ở xứ Đông Lào ta ko ít, nhưng chỉ thấy các bác đề cập đến vivo thôi. (iv) Hay vì nó là thằng doanh nghiệp lớn nhất xứ ta nên những sai phạm của nó ta phải đào lên vậy :sad:
(i) tôi chỉ là thằng chăm đọc thôi, tính thẳng băng mực tàu biết gì biên nấy; toàn kiến thức của thiên hạ ấy mà. Rất thật, đéo phải giải vờ khiêm tốn để tự sướng đâu.
(ii) dấu ấn có lẽ QUÁ TO TÁT, không đúng với những gì (mà tôi nhớ) tôi đã trao đổi trên này. Cũng liên quan đến (i), biết gì thì gõ lại, chả có gì của riêng tôi cả.
(iii) lại cũng liên quan đến (i), nhưng theo tôi nhớ thì tôi đâu chỉ chuyên-mục Vivo.

(iv): Cứ nói toẹt ra là tôi có gì với VIC không đi cho nó dễ hiểu, vòng vo làm gì bro? Cậu nếu không bận thì đọc lại những gì mình gõ, xem có gì viết không đúng hay ác ý hay tà tâm gì không để mình biết, nhé!

Thực hiện và nghe theo lời Bác
"Không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền!
Dời núi và lấp biển quyết chí ắt làm nên!"

Lấp biển là quá khó. Để lấy kinh nghiệm ta lấp con rạch, con sông trước đã.

nói về lấn sông thì thằng Huy Hoàng thời xưa lấn sông SG hàng trăm m. Cái đoạn sông SG đối diện Q7 sau lưng UBND Q2 ấy.
Chứ 2 đoạn sông SG ngay Tân Cảng và Ba Son thì nhận định khách quan là nó vẫn ko dám đâu. Dễ nhìn lắm.
Mà thằng Vic làm cái đoạn tân cảng đấy thì tao có ông anh trúng thầu xử lý nền đất yếu chỗ đấy, nghe lão kể cũng làm bài bản... dù công việc thật sự khủng do nền đất quá yếu.

nói về lấn sông thì thằng Huy Hoàng thời xưa lấn sông SG hàng trăm m. Cái đoạn sông SG đối diện Q7 sau lưng UBND Q2 ấy.
Chứ 2 đoạn sông SG ngay Tân Cảng và Ba Son thì nhận định khách quan là nó vẫn ko dám đâu. Dễ nhìn lắm.
Mà thằng Vic làm cái đoạn tân cảng đấy thì tao có ông anh trúng thầu xử lý nền đất yếu chỗ đấy, nghe lão kể cũng làm bài bản... dù công việc thật sự khủng do nền đất quá yếu.
Cái đoạn mày bảo, không hề có tình trạng " lấn sông ....mảy rảnh hôm nào đi thực địa thì thấy

Lần sông phải nói mạnh nhất ở khu Thảo Điền ấy, dự ấn bất động sản nào cũng lấn, cái ít, cái nhiều ....

(i) tôi chỉ là thằng chăm đọc thôi, tính thẳng băng mực tàu biết gì biên nấy; toàn kiến thức của thiên hạ ấy mà. Rất thật, đéo phải giải vờ khiêm tốn để tự sướng đâu.
(ii) dấu ấn có lẽ QUÁ TO TÁT, không đúng với những gì (mà tôi nhớ) tôi đã trao đổi trên này. Cũng liên quan đến (i), biết gì thì gõ lại, chả có gì của riêng tôi cả.
(iii) lại cũng liên quan đến (i), nhưng theo tôi nhớ thì tôi đâu chỉ chuyên-mục Vivo.

(iv): Cứ nói toẹt ra là tôi có gì với VIC không đi cho nó dễ hiểu, vòng vo làm gì bro? Cậu nếu không bận thì đọc lại những gì mình gõ, xem có gì viết không đúng hay ác ý hay tà tâm gì không để mình biết, nhé!
Em viết có gì vòng vo đâu. (i) là em muốn nói trên tinh thần thiện chí, rằng em thích cách nói chuyện của bác, nên follow đọc bài bác thôi.
(iv) Đúng là em thắc mắc bác với VIC có mâu thuẫn trong làm ăn hay có vấn đề với bác Vượng vin ko, vì dù bài viết ko có tà ý gì, nhưng ngoài vin còn rất nhiều thằng khác làm ăn gian dối nhưng lại ko thấy bác xướng danh bao giờ

E làm dự án này thấy chiếm sông sg mà ko ai lên tiếng. Năm đó có a Việt công ty TTP lấn sông đồng nai có tý mà bác Dũng đập Đn te tua. Thời đó bác Niểng làm ptt, mà bác Niểng bảo kê a Th sacombank cũng im luôn. A Th scb có vk là chị Ng, chị gái ruột a Việt TTp. Giờ thời bác Niểng thì a Thành Ttc lại lên ngôi.

Ông già em là dân trắc đạc và từng làm giảng viên.mấy thằng trác đạc cho vinhome toàn học trò ông già cả.bác cứ yên tâm ko lần ra sông 1 m nào đâu.tân cảng trước như thế nào thì nó xây ra như vậy
Lại nghe hơi nồi trõ mà phán.

Cái đoạn mày bảo, không hề có tình trạng " lấn sông ....mảy rảnh hôm nào đi thực địa thì thấy

Lần sông phải nói mạnh nhất ở khu Thảo Điền ấy, dự ấn bất động sản nào cũng lấn, cái ít, cái nhiều ....
Thảo điền lưu vực trên này làm éo có lấn. Phía sông thảo điền toàn các nga kiều về ở sát bờ sông có dự án nào mà lấn. Đầu hẻm hay trước cổng đều có thuê bảo vệ. A Q masan, A H ssi đều ở đây.

Em viết có gì vòng vo đâu. (i) là em muốn nói trên tinh thần thiện chí, rằng em thích cách nói chuyện của bác, nên follow đọc bài bác thôi.
(iv) Đúng là em thắc mắc bác với VIC có mâu thuẫn trong làm ăn hay có vấn đề với bác Vượng vin ko, vì dù bài viết ko có tà ý gì, nhưng ngoài vin còn rất nhiều thằng khác làm ăn gian dối nhưng lại ko thấy bác xướng danh bao giờ
Mày làm với Vin mà sẽ hiểu thôi. Các ntp tao ở vinfast 10 thằng thì 9 thằng chết. Hợp đồng mày 100ty nó phát sinh 100ty. Vì quan hệ vì tiến độ vẫn phải chạy. Thanh toán hd nó chạy tới 90%, còn phát sinh phải chốt mới thanh toán đó là 1 hình thức chiếm dụng vốn. Thằng nào tài chính yếu chỉ có chết. Thầu chính cũng ép lại thầu phụ như vậy. Nên tóm lại chỉ có ntp chết.

Nghe j bác em có để ảnh thực địa năm 2006 phía trên cho bác so sánh.bác làm dự án này vậy bác làm mảng nào cty nào cho em biết dc ko em cũng dân xây dựng biết đâu quen
Tao nói tao làm dự án đó. Tao làm vinfast. Nói vậy mày hiểu tao làm cty nào rùi nhỉ.

Lại nữa, xam sắp bay rồi làng nước ơi
Tớ đồng quan điểm với bạn , tờ nhờ cmt của bạn để gửi mấy tml nghìn tỷ chê bài cái lọ, cái chai, nói này nọ trong cái xam này về kinh tế chính trị nhé.
Cái đcm chúng mày nói về kt-ct trong xam
Toàn các bố to lắm hay sao ấy. Đcm mấy bố to lắm hay sao biến hết cmn đi. Chúng mày là cái lol gì mà bàn việc của thiên hạ. Tỏ ra ta đây cái lol gì. Có giỏi chúng mày như a Vượng, hay thậm chí như a Kiên bạc đi tù đi. Đcm chúng mày lắm nữa. Đít còn xanh toàn nói leo các cụ. Khi mấy tml chúng mày làm đất nước lớn mạnh như Sing, như Hàn. Như Ông chủ HuynhDai hay như bố của Minh nhựa thì tao lạy tml bị tao nói 10 lạy trước ae xam này. Những con người nói cho đúng là làm giàu cho đất nước. K tham ô hay tham nhũng, k bán mỏ hay bán ma tuý, mại dâm, không đào tài nguyên bán đi. Nói chung tao k biết A Vượng làm hại gì đất nước tý xíu nào k . Nhưng cứ như Samsung, Huynhdai, toyota đi là đất nước được nhờ

Thảo điền lưu vực trên này làm éo có lấn. Phía sông thảo điền toàn các nga kiều về ở sát bờ sông có dự án nào mà lấn. Đầu hẻm hay trước cổng đều có thuê bảo vệ. A Q masan, A H ssi đều ở đây.
Mày tranh luận đúng kiểu " họp chi bộ " vậy ? Mà sao lôi mấy anh đại gia vào làm gì, ý mày là khu đó toàn đại gia, họ không lấn à ?

Mày tranh luận đúng kiểu " họp chi bộ " vậy ? Mà sao lôi mấy anh đại gia vào làm gì, ý mày là khu đó toàn đại gia, họ không lấn à ?
Mày chuyên đưa link báo chính thống phản biện ae. Nó chỉ chiếm dụng bờ sông. Còn lấn éo đâu. Các đại gia này sân vườn và hồ bơi chiếm hết bờ sông