PHONG THỦY học và Tướng pháp, tử vi

Xin hỏi ông giáo là bể phốt cách tâm nhà tầm 10 phân thì có tính là bể phốt tại tâm ko.
Và trường hợp bể phốt rơi tâm thì tác hại đến mức nào và chữa sao ông giáo nhỉ?

Hiện tại gia cảnh chán lắm, đag cần chẩn bệnh. Cảm ơn ông giáo nhá.

Oppa
Nhocchanheo

Nhocchanheo

Viện nghiên cứu Bề Đề - Chuyên viên Phong thủy
Xin hỏi ông giáo là bể phốt cách tâm nhà tầm 10 phân thì có tính là bể phốt tại tâm ko.
Và trường hợp bể phốt rơi tâm thì tác hại đến mức nào và chữa sao ông giáo nhỉ?

Hiện tại gia cảnh chán lắm, đag cần chẩn bệnh. Cảm ơn ông giáo nhá.
Bể nằm dưới nhà thông thường nếu tốt nhất là nên nằm phía trước nhà, nằm dưới nhà và sau nhà là không nên tí nào , giếng nước còn có vị trí của nó chứ cũng đâu thể đào bừa. Đào bừa lấp bữa thì ăn đòn ngay. Cuộc sống hiện đại giờ nhà cửa sát nhau ko thể theo quy củ được nữa. Có những thứ phải chấp nhận nó. Vậy nên như trường hợp của anh, tôi chỉ giải thích tốt là như nào còn nếu ko dc như vậy tức là xấu. Xấu như nào thì phong thuỷ gồm nhiều tổ hợp mỗi yếu tố sẽ tạo nên một heej quả . Xử lý phong thuỷ thì không khó. Cái khó nằm ở gia chủ.

linhtrinhsat

Trẩu tre
Bác Nhocchanheo lập topic này khá hay.
Nho - Y - Lý - Số các cụ thường nói là những ng biết thông tỏ giúp đời, giúp và dạy ng đều đc thiên hạ gọi là THÀY.
Nhưng theo cụ Tả Ao thì Lý, tức địa lý hay nôm na là Phong thuỷ mới đc gọi là THẦN TIÊN, là trên hết cả.
Cũng bởi:
Muốn cho con cháu tam khôi
Phương nam có bút, phương đoài có nghiên
Muốn cho con cháu trạng nguyên
Thì tìm bút lập đôi bên sắp bầy
Bút lập là bút trạng nguyên
Bút thích giác điền là bút thám hoa
....
Hay là:
Muốn sinh tử tức, vượng nhân
Thì tìm sinh vị bản thần triều lai
Muốn thăng quan tước, lộc tài
Thì tìm vượng vị, thuỷ lai hội đường
...
Haiza hiểu đc thì học nhiều, học chính tông thì mới hiểu đc.
Vô tông, vô sư thì chỉ hại ng mà thôi.

Sửa lần cuối:

Vjc

Đàn em Khá Bảnh
Bác Nhochanheo lập topic này khá hay.
Nho - Y - Lý - Số các cụ thường nói là những ng biết thông tỏ giúp đời, giúp và dạy ng đều đc thiên hạ gọi là THÀY.
Nhưng theo cụ Tả Ao thì Lý, tức địa lý hay nôm na là Phong thuỷ mới đc gọi là THẦN TIÊN, là trên hết cả.
Cũng bởi:
....
Hay là:
...
Tao tính tự học cho biết, hoá ra thành tự hại mình à

linhtrinhsat

Trẩu tre
Tao tính tự học cho biết, hoá ra thành tự hại mình à
Vâng! Thưa quan anh.
Tự học, tự đọc may mà k đọc phải MAN THƯ đã là tốt rồi.
Nhưng tự học thì hiểu thấu sao đc ẩn ý của ng xưa nếu k có thày chỉ điểm.
Nó vốn là bộ môn BÍ TRUYỀN và chọn ng mà. K phải ai cũng có duyên mà học và ngộ ra được, đây chính là ĐẠO.
Nhân pháp địa
Địa pháp thiên
Thiên pháp đạo
Đạo pháp tự nhiên.
Là vậy đấy quan anh.

Oppa
Nhocchanheo

Nhocchanheo

Bác Nhocchanheo lập topic này khá hay.
Cũng bởi:
....
Hay là:
...
Comen chất quá . Lập grop lên mà chỉ có được vài người nói lên đúng sát ý . Bác là người nói khía cạnh mới và rõ nhất . Đúng như bác nói, tôi viết lên đây người khác đọc vào cũng chỉ là tàn thư mà thôi, Học Thầy Khẩu Thụ Tâm Truyền , ko có thầy thì thua. Không phải tôi ko muốn dạy hay như thế nào mà quả thật nó còn phải phụ thuộc quá nhiều điều kiện . Thấy bác có viết cảm ngộ như vậy thì bác cũng có cảm nhận nhất định về huyền học rồi

Oppa
Nhocchanheo

Nhocchanheo

Vâng! Thưa quan anh.
Nó vốn là bộ môn BÍ TRUYỀN và chọn ng mà. K phải ai cũng có duyên mà học và ngộ ra được, đây chính là ĐẠO.
Nhân pháp địa
Địa pháp thiên
Thiên pháp đạo
Đạo pháp tự nhiên.
Là vậy đấy quan anh.
Ví dụ tôi vẫn hay nói, việt nam này còn sót lại mấy ai hiểu được thơ cụ Tả Ao???? Các bản dịch trên mạng đều vớ vẩn hết ... chắc chắn. Vì thầy tôi đã giải thích ý nghĩa của thơ cụ khác hoàn toàn mà cực kỳ chính xác . Mỗi câu mỗi chữ đều ứng với bên ngoài tự nhiên ra sao rõ ràng . Có nhân có quả chứ ko phải giải thích vẹt. Lúc ấy mới thấy được cái vi diệu của phong thuỷ .

Vjc

Đàn em Khá Bảnh
Vâng! Thưa quan anh.
Nhân pháp địa
Địa pháp thiên
Thiên pháp đạo
Đạo pháp tự nhiên.
Là vậy đấy quan anh.
Mày ns lại làm tao hoa hết cả mắt
Đúng là có nhiều cái tao xem thì nó mang nhiều nghĩa thật
Vs lại ms đọc về môn này như lúc muỗi vo ve đã bị đập chết chứ chưa hẳn là chạm đc vào mông đít

linhtrinhsat

Trẩu tre
Ví dụ tôi vẫn hay nói, việt nam này còn sót lại mấy ai hiểu được thơ cụ Tả Ao???? Các bản dịch trên mạng đều vớ vẩn hết ... chắc chắn. Vì thầy tôi đã giải thích ý nghĩa của thơ cụ khác hoàn toàn mà cực kỳ chính xác . Mỗi câu mỗi chữ đều ứng với bên ngoài tự nhiên ra sao rõ ràng . Có nhân có quả chứ ko phải giải thích vẹt. Lúc ấy mới thấy được cái vi diệu của phong thuỷ .
Chuẩn bác,
Với dã đàm và địa đạo diễn ca thì phải học nhiều kiến thức mới hiểu được.
Đa phần ng hiểu đc thì lại ẩn danh.
E thấy bác có hệ quy chiếu đúng trong pt.
Tiếc là kẻ bắc ng nam nên k trực tiếp đàm đạo đc.
Ai thì cũng phải có thày chỉ bảo, thày b và thày e đều là những ng ẩn danh, có duyên thì mới đc truyền thụ.

linhtrinhsat

Trẩu tre
Mày ns lại làm tao hoa hết cả mắt
Đúng là có nhiều cái tao xem thì nó mang nhiều nghĩa thật
Vs lại ms đọc về môn này như lúc muỗi vo ve đã bị đập chết chứ chưa hẳn là chạm đc vào mông đít
Không biết b đã đọc những gì...
Nhưng tâm đạo mà thông thì lo gì mà k gặp đc ng chỉ bảo.
Chứ mấy kiến thức bát trạch, huyền không phi tinh hay huyền không đại quái chỉ là một phần nhỏ, rất nhỏ trong biển học pt. Đấy là chưa nói đến ng ta cứ vẽ thêm vây thêm cánh tạo ra sự ảo diệu hão huyền, toàn là những thứ hại ng mà thôi.

Vjc

Đàn em Khá Bảnh
Chứ mấy kiến thức bát trạch, huyền không phi tinh hay huyền không đại quái chỉ là một phần nhỏ, rất nhỏ trong biển học pt. Đấy là chưa nói đến ng ta cứ vẽ thêm vây thêm cánh tạo ra sự ảo diệu hão huyền, toàn là những thứ hại ng mà thôi.
Tao thấy bộ môn này hay nên tìm hiểu thôi mày ạ
Mà tao thấy nó mênh mông vl, rảnh rỗi cũng đọc mấy thứ linh tinh ngoài lề cho biết chứ ns thật tao đéo đủ trình để thẩm thấu đc

Oppa
Nhocchanheo

Nhocchanheo

Chuẩn bác,
Với dã đàm và địa đạo diễn ca thì phải học nhiều kiến thức mới hiểu được.
Đa phần ng hiểu đc thì lại ẩn danh.
E thấy bác có hệ quy chiếu đúng trong pt.
Tiếc là kẻ bắc ng nam nên k trực tiếp đàm đạo đc.
Ai thì cũng phải có thày chỉ bảo, thày b và thày e đều là những ng ẩn danh, có duyên thì mới đc truyền thụ.
Hay cho câu HỆ QUY CHIẾU ĐÚNG ...... bác nói chuẩn! trong môn này nếu không có 1 điểm tựa và hướng đi đúng thì thứ nhất dễ bị lạc vào mớ kiến thức hỗn độn hiện nay, hai là đi lệch và đi sai mãi mãi ko biết mình đang học hay theo đuổi cái gì. Chỉ biết là như thế còn đúng hay sai lại không biết. Nghe bác nói không biết bác đã nghiên cứu môn này như nào... gửi mật thư số zalo ae đàm đạo !

Oppa
Nhocchanheo

Nhocchanheo

hahaha... quá đúng luôn. " ng ta cứ vẽ thêm vây thêm cánh tạo ra sự ảo diệu hão huyền, toàn là những thứ hại ng mà thôi." có những quy tắc hay định luật trong phong thủy tôi được dạy nó đơn giản đến không thể tin được . Đơn giản đến mức hoang đường , dường như đỉnh cao của sự phức tạp lại là cái ĐƠN GIẢN đến không ngờ đó. mà thật sự tôi cũng ko dám kể hay tư vấn cho người khác bằng 1 lời khuyên ngắn gọn như tôi được dạy. Tôi dự đoán được là khi tôi nói thì 10 /10 người nghe ko tin là phong thủy chỉ cần như vậy . Nên nhiều khi tôi cũng ko biết phải nói thế nào cho các bác dễ nghe mà đơn giản nó chỉ có nhiêu đó..... nhưng mà quả thật để biết những điều đơn giản đó phải được ĐỊNH HƯỚNG đúng đắn và được chiêm nghiệm 1 thời gian đủ .

Bể nằm dưới nhà thông thường nếu tốt nhất là nên nằm phía trước nhà, nằm dưới nhà và sau nhà là không nên tí nào , giếng nước còn có vị trí của nó chứ cũng đâu thể đào bừa. Đào bừa lấp bữa thì ăn đòn ngay. Cuộc sống hiện đại giờ nhà cửa sát nhau ko thể theo quy củ được nữa. Có những thứ phải chấp nhận nó. Vậy nên như trường hợp của anh, tôi chỉ giải thích tốt là như nào còn nếu ko dc như vậy tức là xấu. Xấu như nào thì phong thuỷ gồm nhiều tổ hợp mỗi yếu tố sẽ tạo nên một heej quả . Xử lý phong thuỷ thì không khó. Cái khó nằm ở gia chủ.

Haizzz, cứ bảo là tại số, mà toàn thân làm tội đời, nhà cửa ông bà già làm, làm xong xịt đủ thứ , vay có 500tr khất mãi mới trả.

Bản thân tao đi khám các viện, 3 năm nay uống hàng lô xích xông thuốc , đầu óc u u minh minh, nghĩ nó màu tối quá mày ạ. Có cách tạm khắc phục thì xin thỉnh chân kinh. Mong cho qua cái ngày đen tối này, đập mẹ cái nhà này ra chỗ khác ở.

Oppa
Nhocchanheo

Nhocchanheo

Haizzz, cứ bảo là tại số, mà toàn thân làm tội đời, nhà cửa ông bà già làm, làm xong xịt đủ thứ , vay có 500tr khất mãi mới trả.

Bản thân tao đi khám các viện, 3 năm nay uống hàng lô xích xông thuốc , đầu óc u u minh minh, nghĩ nó màu tối quá mày ạ. Có cách tạm khắc phục thì xin thỉnh chân kinh. Mong cho qua cái ngày đen tối này, đập mẹ cái nhà này ra chỗ khác ở.
Nhà nếu nguyên trang thì xử lý được, ít nhất thì cũng nâng đỡ giúp đỡ ốm đau, rồi từ từ mới khá , cái trường hợp này tôi gặp nhiều rồi, tôi vẫn nhắc lại . Xử lý theo phong thuỷ đói vs tôi dễ lắm ...khó ở cái ý chí của người khác mà thôi

Chichca

Trẩu tre
Tao có biết tý tử vi và phong thuỷ, tao vừa tậu căn chung cư nhưng khổ cái nhà vệ sinh là hướng nam hướng sinh khí nên mày cao tay có cách gì hoá giải không :))) cảm ơn tml

coldstreamvn

Trẩu tre
Mình sn 1988 có đang ở và hợp tác kinh doanh với ông anh 1983. Ô anh này hợp nhà với hướng tây. Mà 1988 hướng tây là hướng cực kỳ xấu, bác xem trường hợp này ntn giúp minh.