Nếu yêu mà khôn thì chẳng phải thật lòng

Vi Ân

Thạc sĩ Massage - Học Viện Bề Đề
Con người ta, cứ qua loa cho đến khi phải hối hận.. tuổi trẻ bồng bột nông nổi chẳng biết đúng sai lại vô tình lôi thêm những người vô tội vào câu chuyện rối ren của mình... xin lỗi vì làm phiền anh...
Những đứa ngu xi mu muội như em chẳng mất chốc xã hội này xa thải, em không phù hợp sống ở đây cũng không thể phủ nhận bản thân dù cố thay đổi lại thành sai ... sai rất nhiều..
Một con bé ngây ngô ngày trước, nói yêu ai chỉ biết đến mình họ, rồi đến ngày họ cho rằng những cố gắng vun vén cho cuộc tình của em vốn đã là dĩ nhiên... họ không coi trọng nữa...
Sau mỗi cuộc chia tay tim em lại khứa thêm 1 vết... vết này chồng lên vết khác, bất mãn, hối hận , kiêu căng và ngông cuồng chẳng thể lấp đi nỗi bất hạnh này...
Người khác cho rằng người đàn ông bên cạnh em sẽ rất nâng niu, sẽ lo cho em mỗi khi em Đau khổ, yếu đuối.. nhưng sự thật thì em vẫn luôn vượt qua mọi thứ 1 mình từ trước đến giờ.... trong câu hỏi ..” người yêu đâu???”

Anh nói lời ngọt ngào em biết phải làm sao?
Vô tâm với em quen rồi!
Khóe môi nghẹn lời xin lỗi lại thôi
Yêu ai để không phải khóc trong vô vọng.

Em chưa từng được dựa dẫm vào ai thậm chí ng ta còn lỡ cầm tiền của em mà đi
Em chưa từng được ôm 1 cái âu yếm an ủi mỗi khi áp lực mà tự khóc tự lau.
Em chưa từng được nhận những món quà những bó hoa trong những ngày kỷ niệm... lâu dần quen em cũng chẳng tính toan...
Vậy mà..... người ta đến với em là để em phải cung phụng chiều chuộng, phải chăm sóc hết lòng.... nếu em không làm nữa, họ sẵn sàng nổi cáu và rời đi... và lại trở lại khi họ cần.. chẳng ai quan tâm em nghĩ gì, cần gì... thậm chí.. là thích ăn gì!
Hay do em không biết đòi hỏi???
Xinh đẹp để làm gì?
Hấp dẫn để làm gì???
Khi mà bản chất ngày càng tha hoá bởi dối trá.....
khốn nạn!

Tùn Em

Đàn em Khá Bảnh
chưa đọc hết, dài quá. Đúng là yêu mà khôn thì sẽ có vài thứ phải không thật lòng thì mới bền vững được.
Nhưng yêu rồi mà không khôn thì cũng éo cưới được. Phải không nào?

Vader

Thanh niên hoi
Kinh nghiệm bị friendzoned bao năm của tao là: dù gái có xinh cỡ nào mà đang buồn vì thất tình thì tốt nhất là không lại gần.
Đã thế bài viết lại dài nữa chứ. Thế nên... =))