Tư vấn Mấy shop bán đồ điện tử: laptop, iPhone, linh kiện PC... nhập hàng từ đâu?

taymon569

Đàn em Khá Bảnh
Ae trong ngành cho hỏi mấy shop này mua hàng ở Mỹ hay Tàu và phải sang tận nơi để mua à? Chắc phải mua lượng hàng chục tỉ trăm tỉ mới được giá tốt để về bán lẻ đúng không?

Dutkhoaivaolo

Trẩu tre
Ae trong ngành cho hỏi mấy shop này mua hàng ở Mỹ hay Tàu và phải sang tận nơi để mua à? Chắc phải mua lượng hàng chục tỉ trăm tỉ mới được giá tốt để về bán lẻ đúng không?
chợ vinh cơ móng cái đầy
bao nhiêu cũng bán

Oppa
T

taymon569

Đàn em Khá Bảnh
chợ vinh cơ móng cái đầy
bao nhiêu cũng bán
Tôi tưởng chỗ đó chuyên bán hàng lậu dựng giả... còn hàng thật xịn nguyên seal các shop vẫn bán ầm ầm mà giá tốt thế thì lấy đâu lãi?

Gaconlonton1

Trẻ trâu
Thâm Quyến Tung Của. Bọn nó có hẳn mạng lưới gom hàng toàn thế giới, éo vớ vẩn tí nào,Hàng j mà ở đó ko có thì ko đâu có, ở đâu rẻ ở đó sẽ rẻ hơn. Hàng nhái đã đạt tới cảnh giới fake 0. Như túi hơ mẹc hay túi bikin chắc chỉ th giám đốc thiết kế hãng mới thẩm định đc. Nó còn fake đc IMEI của IP thì biết r.

evannn96

Đầu đường xó chợ
Thâm Quyến Tung Của. Bọn nó có hẳn mạng lưới gom hàng toàn thế giới, éo vớ vẩn tí nào,Hàng j mà ở đó ko có thì ko đâu có, ở đâu rẻ ở đó sẽ rẻ hơn. Hàng nhái đã đạt tới cảnh giới fake 0. Như túi hơ mẹc hay túi bikin chắc chỉ th giám đốc thiết kế hãng mới thẩm định đc. Nó còn fake đc IMEI của IP thì biết r.
Cũng muốn sang Thâm Quyến một chuyến để tìm tòi có cái gì hay ho không. Có kinh nghiệm gì k xin ít info

Bat Man

Trẩu tre
Nhiều nguồn chứ mày. Như tao đang đi hàng laptop, loa, linh kiện máy tính cho vài shop to nhỏ đủ cả. Mà tao đánh hàng Mỹ nhé. Tàu cũng chỉ là 1 mối hàng thôi.

Gaconlonton1

Trẻ trâu
Cũng muốn sang Thâm Quyến một chuyến để tìm tòi có cái gì hay ho không. Có kinh nghiệm gì k xin ít info
Tôi ko sang , mà lấy lại của 1 nhà có người nhà sang bên đó lấy. bạn có thể tự đi xe khách sang một số chợ bên đó tìm hiểu... coi như đi du lịch khám phá , chi phí cũng ko max lắm. tự mình tìm hiểu. chứ trên đời ít ai chỉ con đường cho bạn lắm, mà có chỉ bạn làm chưa chắc đã đc
tôi thật.

evannn96

Đầu đường xó chợ
Tôi ko sang , mà lấy lại của 1 nhà có người nhà sang bên đó lấy. bạn có thể tự đi xe khách sang một số chợ bên đó tìm hiểu... coi như đi du lịch khám phá , chi phí cũng ko max lắm. tự mình tìm hiểu. chứ trên đời ít ai chỉ con đường cho bạn lắm, mà có chỉ bạn làm chưa chắc đã đc
tôi thật.
Ý tôi là kinh nghiệm đi lại các thứ hoặc người thông dịch thôi, chứ còn tìm gì bán gì như nào thì cái đấy tôi phải lo rồi, t cũng đang bán hàng các thứ mà

moveem

Đàn em Khá Bảnh
không có người quen thì chúng nó thường nhập trên 1688,taobao hay mua sỉ mà giảm giá lớn thì cứ alibaba mà quất. Có điều phải chịu nhiều thứ phí, lại còn phải trả tiền cho bọn trung gian được gọi là dịch vụ mua hộ hàng nữa. Thường thì những mặt hàng này sau khi về tay người bán họ phải bán giá cao lên để bù vào phần phí hao tổn, chất lượng thì 50/50, nhất là máy móc. Còn có người quen thì như bọn trên kia nói chỉ việc nhờ họ sang quảng châu hoặc thâm quyến vào tận xưởng xem hàng, test tủng các kiểu rồi deal giá và quất thôi.

Gaconlonton1

Trẻ trâu
Ý tôi là kinh nghiệm đi lại các thứ hoặc người thông dịch thôi, chứ còn tìm gì bán gì như nào thì cái đấy tôi phải lo rồi, t cũng đang bán hàng các thứ mà
Thế thì, học thêm tiếng trung đi , tầm 6 tháng nghiêm túc là nói bồi thoải mái, chứ nói tiếng anh có bọn nó nói đc, nhưng kiểu ko thick lắm.. còn đâu cứ dần dần thôi. ai cũng có lần đầu cả.