Lạm bàn về số phận.

Liệu có phải, cuộc đời của mỗi chúng ta đã được sắp đặt sẵn bởi số mệnh ? :too_sad: Nên làm gì cũng không tránh được chuyện xấu, kiểu như số phận buộc các bác phải lấy người A. :sure: Nhưng số phận lại bắt các bác phải lấy người B, nên có cố gắng tránh thế nào, các bác cũng lấy người B.
Nếu vậy buồn thật các bác ạ, chẳng lẽ chúng ta nếu có số phận xấu cứ yên tâm mà sống kiếp phán sản, thậm chí phải sống kiếp lang thang đường phố. Nếu đã được định sẵn như vậy cũng phải chấp nhận hay sao ? :sad:
Các cao nhân tướng số hãy vào bàn luận chơi. :pudency:

Nói với mày như đàn gãy tai trâu. Mày thấy tao đéo hy vọng ở chỗ nào?Cái tao muốn nhấn mạnh là việc "người tính ko bằng trời tính". Nếu số mày như vậy thì dù mày có nhiều tiền đấy, mày cẩn thận đấy, nhưng mày vẫn ko thoát khỏi một tỷ lệ nhỏ đến như vậy. Ý tao là có một cái gì vô hình nó tác động, điều khiển số phận con người. Nhưng thôi, ai giác ngộ được như thế nào thì cứ tin thế ấy, nếu mày đã tin "nhân định thắng thiên", thì dù có lí luận thế nào đi nữa cũng bị bác bỏ.
m câm mẹ nó đi thở 1 câu người tính không bằng trời tính vậy còn nói hy vọng cc gì

Nói như m là cái kiểu mua vé số tại sao ông trời không cho trúng ấy hãm vãi lồn ra tự mình còn đéo định nghĩa được những gì mình nói thì đừng mở mồm ra nói người khác

m câm mẹ nó đi thở 1 câu người tính không bằng trời tính vậy còn nói hy vọng cc gì

Nói như m là cái kiểu mua vé số tại sao ông trời không cho trúng ấy hãm vãi lồn ra tự mình còn đéo định nghĩa được những gì mình nói thì đừng mở mồm ra nói người khác
Tao tin người tính ko bằng trời tính ko có nghĩa tao ko có hy vọng. Tao vẫn hy vọng nên tao mua vé số để mong đổi đời, nhưng trời tính rằng số tao ko được hưởng lộc từ vé số nên tao mua vé toàn trượt hết thôi, tao chẳng than trách gì, còn nhiều người khác vẫn trúng giải đặc biệt. Còn mày bảo mày có thể tự quyết định vận mệnh của mày, số mày chưa chết mày ra nhảy sông xem chết ko?hay lúc sắp chết lại..bơi vào bờ. Hoặc sau khi uống một bụng nước sông no nê lại có ông nào nhảy xuống lôi mày vào bờ?hay mày lấy dao tự đâm bụng, đâm được 2 phát đau quá lại gọi...cấp cứu. Thôi tao chấm dứt bình luận mục này tại đây.

Tao tin người tính ko bằng trời tính ko có nghĩa tao ko có hy vọng. Tao vẫn hy vọng nên tao mua vé số để mong đổi đời, nhưng trời tính rằng số tao ko được hưởng lộc từ vé số nên tao mua vé toàn trượt hết thôi, tao chẳng than trách gì, còn nhiều người khác vẫn trúng giải đặc biệt. Còn mày bảo mày có thể tự quyết định vận mệnh của mày, số mày chưa chết mày ra nhảy sông xem chết ko?hay lúc sắp chết lại..bơi vào bờ. Hoặc sau khi uống một bụng nước sông no nê lại có ông nào nhảy xuống lôi mày vào bờ?hay mày lấy dao tự đâm bụng, đâm được 2 phát đau quá lại gọi...cấp cứu. Thôi tao chấm dứt bình luận mục này tại đây.
nói như m là lươn lẹo là tự vẽ hoàn cảnh cho khớp với lời m nói không có căn cứ rõ ràng

Số m chết mà m còn bơi được vào bờ? số m chết lại còn gọi cấp cứu? wtf như số m sống thọ tối nay thằng xe tải nào nó ngủ say hốc 1 cái cả nhà đoàn tụ ông bà đấy số thọ hộ tao cái

Cái này mỗi người một niềm tin thôi, vì cho đến thời điểm hiện tại chưa có một phương cách gì để chứng minh sự tuyệt đối của việc có số phận hay không. Chúng mày có cãi nhau đến sang năm cũng đến thế mà thôi :))

Nói

Lấy một ví dụ cho dễ hình dung như thế này, ngay từ lúc mới lọt lòng, mày thấy mày được trời ban cho "con chim", chứ không phải là "con bướm", chứng tỏ số phận đã quyết định mày ko phải làm những nhiệm vụ như sinh đẻ, cho con bú, đeo băng vệ sinh...Hoặc nếu khi sinh ra được vài hôm là bị die hoặc bị die liền, thì mày nghĩ đó có phải là số không?

Tao thấy quan điểm của mày có ý hay. Thế tao hỏi là liệu chăng có thể đức năng thắng số hay là cái được gọi là chiến thắng số mệnh không. Hay tất cả những gì mày nghĩ hay mày làm nó đều là số mệnh. Tức là con người chỉ là một diễn viên trong cái bộ phim sự sống này. Sự lựa chọn cho mỗi ngã rẽ đều là số phận lựa chọn ? Tao cũng có những trải nghiệm đem đến cho mình cảm giác là cái được gọi là số mệnh tồn tại.

Tao thấy quan điểm của mày có ý hay. Thế tao hỏi là liệu chăng có thể đức năng thắng số hay là cái được gọi là chiến thắng số mệnh không. Hay tất cả những gì mày nghĩ hay mày làm nó đều là số mệnh. Tức là con người chỉ là một diễn viên trong cái bộ phim sự sống này. Sự lựa chọn cho mỗi ngã rẽ đều là số phận lựa chọn ? Tao cũng có những trải nghiệm đem đến cho mình cảm giác là cái được gọi là số mệnh tồn tại.
Trãi nghiệm đó là gì kể đi t hòng m

dm, toàn những thằng bàn nhảm lồn. Tương lai là ảo tượng là đéo có thực, là hy vọng. Cái gọi là số phận nó chỉ nhằm cho mày hài lòng, tạm chấp nhận với tương lai bất định. Khi mày đéo chấp nhận số phận đó, mày có hiện tại chân xác của riêng mày, mày lựa chọn bú thuốc chuột để giữ mãi khoảng khắc thiêng liêng này, mày tự quyết cho số phận của mình, của hiện hữu tức thời, đéo phải chờ đợi tương lai ccc nào cả
Cái này sai rồi khi sinh ra chyim mày nó chỉ to đến thế, có nỗ lực cũng ko bằng anh da den đâu

Số phận t nghĩ là có nhưng có thể cố gắng và thay đổi được.
Nó giống như 1 ván bài dc chia ra có thể bài mày rất đẹp mà chơi ngu thì vẫn toang, còn bài xấu mà chịu khó suy nghĩ đánh thì vẫn có thể vinh hiển.

mày cứ vượt đèn đỏ thì số phận mày sẽ sớm lên bàn ăn chuối thôi, thầy dự báo vậy ko biết có chính xác không