Lại là chuyện chia tay - Nói ra cho nhẹ lòng

Lifter

Chúa tể đa cấp

Như tiêu đề. Lại là chuyện chia tay yêu đương muôn thuở của loài người
T ghi ra cũng k mong bọn m cho t lời khuyên gì. T chỉ nghĩ xam này là cái nơi vô thưởng vô phạt k ai biết ai và t có thể nói ra để nhẹ lòng t hơn. Tml nào vô khẩu nghiệp thì t mong tới lúc nghiệp quật lại m qua được -.-

T và ny quen nhau hơn 1 thập kỉ. 10 ngày nữa Tháng 11 này là kỉ niệm số năm bên nhau chia hết cho 6 ( t k nói rõ vì t sợ vẫn có người có thể biết t )
Quen nhau từ lúc nó còn mặc áo dài đi học, đi qua thời kì đại học, ra đời đi làm đến nay ổn định thu nhập k thua kém bạn bè xung quanh. Mọi giai đoạn tụi t đều cố gắng ở bên nhau và đi qua cùng nhau.
Nyc t là mẫu người tự trọng cao, rất chung thủy nên hơi thụ động trong việc giao thiệp xã hội, lúc nào cũng hướng về gia đình và chăm lo cho t. Gia đình cũng có biến cố rồi cũng tự thân vươn lên đến nay có thể gọi là ổn. Nyc của t chưa hề qua lại với thằng nào - điều nay t cam đoan được vì t đã theo dõi và xác nhận là k có ai. Trai lạ hay trai quen biết nói chuyện vài câu là nyc t lơ luôn. Phần abc thì cũng k có gì trục trặc - biết học hỏi nhưng thật sự thì vẫn k thể làm t nghiện.
Về t thì t có tính trăng hoa mặc dù t đéo đẹp đẽ gì lắm. Chỉ là t biết cải thiện ngoại hình, chăm sóc sức khỏe, k đụng vào rượu bia hay thuốc lá và ráng làm có tiền. T làm nghề liên quan đến con người nên phần ăn nói t có thể tốt hơn, t cũng biết nhìn người và áp đặt được tư tưởng và lấn át tư tưởng người khác. Đặc biệt là nữ giới và nhỏ tuổi hơn t
Tới đây chắc m nghĩ 'dm cuộc sống yên bình biết bao mơ ước còn k biết trân quí mà than thở. Cho m chừa. Đàn ông dám làm dám chịu than thở cc'
t phải nói m nghĩ như vậy nếu có là đúng. T thật sự đang thấy t là con người khốn nạn
Lí do chia tay là vì t k thấy được tương lai của t và nyc. Cuộc sống 2 đứa vẫn đang bình yên nhưng nyc t thỉnh thoảng lại k quên được những lần t lừa dối nó qua lại với gái khác, và những lần như vậy không khí rất căng thẳng. Sau đó t luôn tìm cách bù đắp cho nó vì t biết là do t làm sai và t còn thương nó.
Đến thời gian gần đây thì giống như cảm xúc nó được kiềm nén quá nhiều rồi nó bung ra làm cả 2 cảm thấy k thể chịu nổi nữa.
Thế là ngồi nói chuyện với nhau.
Nó còn thương t rất nhiều. Và cả quãng đời đã qua của nó chỉ có mình t. T lo từ ăn ở cho đến xe cộ cho nó.
T vẫn còn thương chứ k phải là k còn cảm giác gì. Nhưng trong đầu t. Vẫn luôn có cảm giác tụi t k dành cho nhau. Nên cho dù quen nhau lâu như vậy, ở với nhau 4 năm mà vẫn chưa có gì gọi là rục rịt cưới. Rồi t lo sợ 3 năm từ ngày hôm nay, nếu tui t quyết định cố gắng ở bên nhau và chuyện k thành đường ai nấy đi. Thì t sẽ là 1 thằng rất chó vì lúc đó nó đã có tuổi rồi làm sao có thể quen ai hay cưới ai. Nếu như bây giờ đường ai nấy đi thì 3 năm nữa có lẽ t sẽ thấy t làm việc này là đúng đắn bởi có thể nó sẽ tìm được người hợp với nó và ổn định cuộc sống gia đình.
Vậy là quyết định chia tay. Dọn đồ ra đi

Vậy đó. T bị mấy ông anh chửi nhiều lắm. Bạn bè t cũng chửi. T cũng chửi bản thân t. Nhưng t biết nếu t k làm như vậy có thể 3 năm nữa t sẽ rất hận bản thân t. Thật ra t lo cho nó nhiều hơn là t sợ nó buồn vì nó dọn ra ở 1 mình thì thời gian đầu nó sẽ khủng hoảng thần kinh. Rồi t còn lo nhiều thứ nữa. Đầu t bây giờ như 1 mớ hỗn độn mà t k thể suy nghĩ gì được. Cứ hơi chớm lên là mắt t lại ướt. T đéo có bánh bèo đâu. T là 1 thằng ít nói, thể hiện bằng hành động nhiều hơn. Nhưng mà lần này thì đéo thể kiểm soát được cái gì. T hy vọng tương lai sẽ ổn hơn cho nó

Còn những vấn đề nho nhỏ như tôn giáo, gia đình, bất đồng quan điểm thì t k đề cập vì t k quan tâm lắm đến những cái trở ngại nhỏ đó. Chuyện của t chỉ có vậy thôi
T buồn.
Cảm ơn sâu sắc tml đã chịu đọc hết cái threat bánh bèo than thở dài này. Cho dù m tò mò hay phán xét đi nữa
Còn m đưa lời khuyên hay an ủi thì t biết ơn m, dù gì cũng cảm ơn m đọc đến dòng cuối này.

Saigon 15.00 17.11.19

bên kia nói nhiều bên này nói ít thế à
Nói hết rồi còn đâu ạ. Hai ng sẽ cưới theo quán tính. Sống chung ko bao giờ là tốt cả, yêu 10 năm ko cưới cũng vậy. Ko thể cưới nhau vì trách nhiệm.
Chia tay là đúng đắn.

Nói hết rồi còn đâu ạ. Hai ng sẽ cưới theo quán tính. Sống chung ko bao giờ là tốt cả, yêu 10 năm ko cưới cũng vậy. Ko thể cưới nhau vì trách nhiệm.
Chia tay là đúng đắn.
Buồn vcccccccccccccccccccccc
hời ơi :too_sad:

Chia tay là đúng đắn.
m ở đâu? Đi nhậu nghe t khóc lóc bể bóng đi. T bao :too_sad:

Cuộc sống mà.
Tao ct người yêu cũng chỉ đúng 1 lí do duy nhất, đéo biết chiều người yêu.
Còn lại mọi thứ tao đều ko thể chê được gì, từ gia đình, cách sống, lối sống, đạo đức... gần như tất tần tật.
Ấy vậy mà giai đoạn căng thẳng tao vs NY lại ko vượt qua được xung đột.
Để rồi kết quả giờ tao cũng ko muốn yêu ai nữa, hôm rồi ny có hỏi tao:
'' Anh thích con gái như vậy, em chưa biết đặt tên con gái là gì, a thích tên gì để em đặt tên cho con em. Chỉ cần a thích là được''
Chời má, cũng ko biết cảm xúc là gì luôn.
Mày hãy cưới cô ấy đi, khi là vợ chồng nó ràng buộc theo lối khác, tình cảm theo hướng khác đó.
Không là hối tiếc như tao nè.

t ở đầu SG lận. t chán hết sức mà :vozvn (3):
Deadline chứ đ' phải dateline
Ờ. Deadline à. Mà tối tớ còn phải đi làm nữa cậu ạ. Cậu cứ buồn vài hôm. Chứ tớ vẫn phải đi học nên ko ntn được. Được thì xem phim kia đi, đêm qua tớ xem.

Cuộc sống mà.
Tao ct người yêu cũng chỉ đúng 1 lí do duy nhất, đéo biết chiều người yêu.
Còn lại mọi thứ tao đều ko thể chê được gì, từ gia đình, cách sống, lối sống, đạo đức... gần như tất tần tật.
Ấy vậy mà giai đoạn căng thẳng tao vs NY lại ko vượt qua được xung đột.
Để rồi kết quả giờ tao cũng ko muốn yêu ai nữa, hôm rồi ny có hỏi tao:
'' Anh thích con gái như vậy, em chưa biết đặt tên con gái là gì, để em đặt tên cho con em. Chỉ cần a thích là được''
Chời má, cũng ko biết cảm xúc là gì luôn.
Mày hãy cưới cô ấy đi, khi là vợ chồng nó ràng buộc theo lối khác, tình cảm theo hướng khác đó.
Không là hối tiếc như tao nè.
T bây giờ đang mông lung lắm chứ t cũng k biết sao. Cảm ơn m khuyên nhưng mà cái người trong cuộc thật sự cảm thấy như thế nào mới là cái quyết định. Chia tay là vì để tốt cho cả 2. Giờ t cũng đ' biết sao hết trơn

T bây giờ đang mông lung lắm chứ t cũng k biết sao. Cảm ơn m khuyên nhưng mà cái người trong cuộc thật sự cảm thấy như thế nào mới là cái quyết định. Chia tay là vì để tốt cho cả 2. Giờ t cũng đ' biết sao hết trơn
Đôi khi vài ng đến với mình là giúp mình hiểu ra 1 vài bài học. Chị ấy có thể tốt nhưng ko hợp với anh. Ng tốt nhất, phù hợp nhất ở sau cùng mà.

uhm!
Thời điểm quyết định việc ct, vừa bực tức trong lòng, vừa ko chịu nổi. Tao có sn như mày bây giờ.
`` yêu là hp, ko phải để buồn...`` .
Cũng cảm thấy ko thể sống vì trách nhiệm , nó cũng tựa như sn của mày giờ đấy.
Nhưng hiện tại tao thấy tiếc lắm, có lẽ vì tao còn thương ny cũ quá.

Ờ. Deadline à. Mà tối tớ còn phải đi làm nữa cậu ạ. Cậu cứ buồn vài hôm. Chứ tớ vẫn phải đi học nên ko ntn được. Được thì xem phim kia đi, đêm qua tớ xem.
trên xam này t cứ kêu m t cho nó vuông. nào gặp ngoài t chỉnh xưng hô cho nó phù hợp xã hội. Còn học mới chia tay hơn 1,2 năm mà vẫn còn nhiều thứ để trải nghiệm lắm. Buồn mấy hôm nó đỡ. t đây hơn chục năm rồi nó nhiều lắm. Làm gì cũng có nhau mà. Bình thường xem phim vẫn xem chung, giờ mở lên xem 1 mình chắc t nhảy mẹ xuống dưới lầu

uhm!
Thời điểm quyết định việc ct, vừa bực tức trong lòng, vừa ko chịu nổi. Tao có sn như mày bây giờ.
`` yêu là hp, ko phải để buồn...`` .
Cũng cảm thấy ko thể sống vì trách nhiệm , nó cũng tựa như sn của mày giờ đấy.
Nhưng hiện tại tao thấy tiếc lắm, có lẽ vì tao còn thương ny cũ quá.
t cũng nghĩ có thể 5 7 năm nữa t sẽ hối hận về quyết định của t ngày hôm nay. Nhưng mà m biết cái cảm giác khi m vừa quyết định 1 việc gì đó mà nó cho m cảm giác đúng đắn k, đ' phải là suy tính ra thấy nó đúng mà là cảm giác m vừa quyết định đúng từ trong tâm m

Hay đi
trên xam này t cứ kêu m t cho nó vuông. nào gặp ngoài t chỉnh xưng hô cho nó phù hợp xã hội. Còn học mới chia tay hơn 1,2 năm mà vẫn còn nhiều thứ để trải nghiệm lắm. Buồn mấy hôm nó đỡ. t đây hơn chục năm rồi nó nhiều lắm. Làm gì cũng có nhau mà. Bình thường xem phim vẫn xem chung, giờ mở lên xem 1 mình chắc t nhảy mẹ xuống dưới lầu
Ok. Ko quen miệng lắm m ạ. Thực ra t thấy bình thg thôi, vì t chả bh đặt hết tc vào cả. Thỉnh thoảng trong ngày thì thấy buồn man mác. Chứ nghĩ đến tương lai có ng tốt hơn là ok.

Đây là đôi bạn tri kỷ chứ yêu đương lòn gì nữa, yêu nhau lâu không cưới hỏi con cái gì thì là bạn thân mẹ rồi. Gần nhau lâu quá đâm chán thôi chứ ba cái chuyện gái gú của mày nó cũng đủ già dơ để hiểu lý do tại sao mày phải léng phéng chứ. Tao chưa thấy đôi nào yêu nhau quá 6 7 năm mà đi đến hôn nhân được hết.

uhm. Tao cũng hiểu. Nói chung là tao góp ý theo cái tao trải qua, nó chưa chắc đúng với mày.
Tao cũng biết là khi mày viết cũng chỉ để trải lòng hoặc tìm người ủng hộ. Còn quyết định đã được đưa ra rồi.
Thôi chúc mày tìm được người nào đó hợp với mày.
Tao quá 30 xọi nên chán cmn yêu nên cảm thấy đéo hứng thú yêu đương hẹn hò gì.

Hay đi

Ok. Ko quen miệng lắm m ạ. Thực ra t thấy bình thg thôi, vì t chả bh đặt hết tc vào cả. Thỉnh thoảng trong ngày thì thấy buồn man mác. Chứ nghĩ đến tương lai có ng tốt hơn là ok.
kệ mẹ cứ xưng đi. t chẳng có tâm trạng mà anh với em. Nào gặp t ở SG hay t ra HN có gặp thì t lại xưng cho nó phù hợp. m còn trẻ cứ quen thêm đi để có trải nghiệm, tại m quen ngắn nên chưa đặt hết tc đó chứ m quen như t là m đặt hết thôi. Ngay cả đàn ông như t mà còn đặt hết tc còn gì. Năm trước còn ngồi nói thử chuyện nhà cửa con cái. Mà cưới nhớ quen ngắn thôi rồi cưới. Đừng ngâm 1 thập kỉ như t giữ k được mà buông cũng k xong