Hỏi Trầm Hương?

Chuyện là em hứng thú với món đốt hương thơm phòng. Em đang dùng hương nụ của Trầm Tuệ, nhưng mua 2 lọ thì thấy mùi và màu hơi khác.
Trên này có cao nhân nào biết về món hương này cho em bái sư học tập.

Chuyện là em hứng thú với món đốt hương thơm phòng. Em đang dùng hương nụ của Trầm Tuệ, nhưng mua 2 lọ thì thấy mùi và màu hơi khác.
Trên này có cao nhân nào biết về món hương này cho em bái sư học tập.
còn chơi tinh dầu thì hoá chất ko ah
dầu trong trầm càng nhiều càng đắt thế mà nó hút dầu ra bánthì lấy đéo đâu ra
1 miêng trầm đắt là vì niên đại cỡ hơn 100 và thổ nhưỡng thế nào mới có lượng dầu trong trầm cao đấy là tự nhiên nhé

Trầm nụ thì tao có một rổ này, đứa nào mua tao bàn giao mối cho ở dưới Hưng Yên.

Còn tất cả những thằng mua trầm giờ là bị lừa hết. Nó giống như đông trùng hạ thảo hay nhân sâm, giờ chỉ để nhà giàu tiêu bớt tiền mà thôi. Tao đang tìm lại mấy cái clip đốt trầm, xong sẽ hướng dẫn cho về việc trầm là gì, chơi trầm như thế nào mà chưa tìm thấy.
nụ cung tuỳ lau ơi
thường là vụn khi nó làm vòng ra và loại trầm ko đc cứng thì sẽ làm sinh tố để ra bột sau đó pha thâm phụ gia để làm nhang tăm hoặc đóng nụ
những nụ của alau đưa lên thì khẳng định là cực rẻ còn nụ làm từ trần bột tự nhiên đắt và khó đóng ra được nụ sen kiểu khia vì nó ít tạp chất

Sửa lần cuối:
kiến thức trầm nhiều lắm ko thiếu tài liệu nhưng cơ bản chỉ là như thế còn về nghề trâm nó bí hiểm mỗi người nói 1 kiểu
mới chơi nên tìm hiểu để nhận biết các loại trần ntn là rẻ và tại sao nó đắt
vào đây tham khảo qua còn mua bán sẽ bị lừa lọc vàn dòng các kiểu có người mua cùng 1 chất liêu chỉ 3tr nhưng có thng bị mua đến 7-10tr

tụi mày lang man quá, thèn chủ thớt chỉ hỏi về nụ sao mỗi lần nó nghe mỗi mùi thôi mà. Đơn giản thui mày vì nụ chỉ là bột gỗ của cây gió,còn có nụ nào may mắn thì + 0.000001% chỉ dầu trầm trong đó nên mỗi lần mày đốt nghe mỗi mùi là chuyện bình thường. Như thèn @ toni.hn nói ở trên là đúng đó. Giờ có nhiều loại trầm nhân tạo nhưng cũng ko đủ rẻ để làm nhang dc, trầm tự nhiên thì khỏi bàn, những cái hương mà khi tụi mày lên chùa bề đề ngửi thấy thơm nức mũi đó là hương hóa chất đó.:vozvn (25):

tụi mày lang man quá, thèn chủ thớt chỉ hỏi về nụ sao mỗi lần nó nghe mỗi mùi thôi mà. Đơn giản thui mày vì nụ chỉ là bột gỗ của cây gió,còn có nụ nào may mắn thì + 0.000001% chỉ dầu trầm trong đó nên mỗi lần mày đốt nghe mỗi mùi là chuyện bình thường. Như thèn @ toni.hn nói ở trên là đúng đó. Giờ có nhiều loại trầm nhân tạo nhưng cũng ko đủ rẻ để làm nhang dc, trầm tự nhiên thì khỏi bàn, những cái hương mà khi tụi mày lên chùa bề đề ngửi thấy thơm nức mũi đó là hương hóa chất đó.:vozvn (25):
túm lại tao mất tiền ngu nhiều rồi
trầm nụ ngon lúc đốt lên mùi rất ngọt và đặc điêm trong phòng mà kín bé thì sẽ hiện tượng cồn cào ruột mũi hơi vấn đề thì tắc mẹ mũi luôn hắt xì liên tục

Ta

Tao không biết thế nào là trầm hịn. Tao chỉ biết vô xưởng, chấm tay vào bình chiết từ lò nung ra.
cũng muốn nói nhiều nhưng thôi
bỏ tiền ra mà học mà chơi cái gì cũng có học phí

Trầm nụ thì tao có một rổ này, đứa nào mua tao bàn giao mối cho ở dưới Hưng Yên.

Còn tất cả những thằng mua trầm giờ là bị lừa hết. Nó giống như đông trùng hạ thảo hay nhân sâm, giờ chỉ để nhà giàu tiêu bớt tiền mà thôi. Tao đang tìm lại mấy cái clip đốt trầm, xong sẽ hướng dẫn cho về việc trầm là gì, chơi trầm như thế nào mà chưa tìm thấy.
Hóng bác ra post. Giờ thật giả khó biết mà em mới chơi, mong bác share kinh nghiệm để em được mở mang tầm mắt.

Dm nhắc lại nhớ con bé fwb cũ. Nhà e nó như kiểu truyền thống chơi trầm hương hay sao đó, bé tí đã hay đốt trầm ngồi uống trà đọc sách. cười vl. Hiểu biết về trầm nhiều phết. Mày cần tìm chỗ mua hay hỏi kinh nghiệm hay gì tao hỏi n cho
T cần xin cả :))

Trầm hịn có cl thèn nào dám đốt ngửi nhé mấy tml hay có lẽ tao chưa có diễm phúc thấy công tử bạc liêu sống lại. mà trầm hịn giờ trong nước cũng ko có nhiều đâu mấy tml. Hàng nhân tạo cỡ vài triệu 1kg thì còn đốt đc chứ hàng hịn thì có giá x -- xx tỏi/kg thì tao nghĩ đếu thèn nào dám đốt chơi đâu.:vozvn (16):. Cái mà thèn @ con trym nhỏ cũng chỉ là hàng nhân tạo nha mày, là hàng cấy đem chiết tinh dầu thui. Hàng hịn trong nước giờ chỉ còn mấy đại gia có mà củng chỉ để nguyên bản trưng bày chơi vậy thôi.

Trầm hịn có cl thèn nào dám đốt ngửi nhé mấy tml hay có lẽ tao chưa có diễm phúc thấy công tử bạc liêu sống lại. mà trầm hịn giờ trong nước cũng ko có nhiều đâu mấy tml. Hàng nhân tạo cỡ vài triệu 1kg thì còn đốt đc chứ hàng hịn thì có giá x -- xx tỏi/kg thì tao nghĩ đếu thèn nào dám đốt chơi đâu.:vozvn (16):. Cái mà thèn @ con trym nhỏ cũng chỉ là hàng nhân tạo nha mày, là hàng cấy đem chiết tinh dầu thui. Hàng hịn trong nước giờ chỉ còn mấy đại gia có mà củng chỉ để nguyên bản trưng bày chơi vậy thôi.
Nào tao đã biết mẩu trầm xanh đỏ thế nào. Nên tao mới hỏi chúng mày thế, tao vào hội an mấy cái nhà cổ. Nhà nào cũng phảng phất mùi trầm. Chứ trầm nụ nhà tao cũng có.

Có thời gian tao được thằng bạn đem tạng một cục trầm rồi bẻ ra đốt ngửi thơm cả phòng quay đi mấy năm không gặp nó . Mua ở ngoài thì sợ toàn hóa chất nên tao bỏ luôn từ đó . Trầm thật m bẻ ra đốt thôi là nó đủ thơm thoang thoảng cả phòng rồi .Thằng bạn tao buôn trầm , gỗ nó nói cũng nhiều loại lắm loại để đốt loại để làm đồ bán .

Có thời gian tao được thằng bạn đem tạng một cục trầm rồi bẻ ra đốt ngửi thơm cả phòng quay đi mấy năm không gặp nó . Mua ở ngoài thì sợ toàn hóa chất nên tao bỏ luôn từ đó . Trầm thật m bẻ ra đốt thôi là nó đủ thơm thoang thoảng cả phòng rồi .Thằng bạn tao buôn trầm , gỗ nó nói cũng nhiều loại lắm loại để đốt loại để làm đồ bán .
Dạo này ít thấy huynh quá

Dạo này ít thấy huynh quá

Trầm có nhiều loại, mày đốt thì mua loại trầm dăm ấy...
Mún mua trầm cỡ nào thì inbox tao, anh tao chuyên món này 30 năm rồi, chuyên xuất cho bọn Khựa và Đài Loan

Trầm có nhiều loại, mày đốt thì mua loại trầm dăm ấy...
Mún mua trầm cỡ nào thì inbox tao, anh tao chuyên món này 30 năm rồi, chuyên xuất cho bọn Khựa và Đài Loan
Cho tao hỏi ko liên quan tý ko phải thì bỏ qua chứ anh mày ở đâu ?? Anh mày đi hàng cấy có đi hàng hịn ko ?

Cho tao hỏi ko liên quan tý ko phải thì bỏ qua chứ anh mày ở đâu ?? Anh mày đi hàng cấy có đi hàng hịn ko ?
Ở saigon nhé.
Hàng thì theo tao biết ổng lấy ở nc ngoài cũng có, trong nước có. Nhưng hàng xin nhé, có 5 cấp độ trầm và giá cả khác nhau.

hang hịn thì hịn thế nào
hay lại thổi chì vào trong cng bôi dầu lên hoặc ép dầu cho thơm lừng rồi bán bình tiền 1.000$ :))
hàng rừng tự nhiên ko thiếu chủ yếu kiến thức người chơi
bh trầm cảnh trung quốc họ ghép thành tượng rất nhiều và giá thành cũng ko cao nhưng thợ nhập về bán giá cắt cổ
như tao biết 1 vụ khc mua pho phật quan âm đó 2.5ty trong khi đó thợ đưa nhau có 350tr là lời lắm rồi
thế nên nghề này nó bí hiểm là ở đó đó :))

thú chơi trầm dạo này đang thịnh các bác thi nhau mà dao dịch :)
1 ông vào hỏi trầm thì 10 thằng thợ add fb của khc xng bala bala tao cho lượn cmn hết
thật là hảm lol mà ...