Hỏi Trầm Hương?

Chuyện là em hứng thú với món đốt hương thơm phòng. Em đang dùng hương nụ của Trầm Tuệ, nhưng mua 2 lọ thì thấy mùi và màu hơi khác.
Trên này có cao nhân nào biết về món hương này cho em bái sư học tập.

Tao khẳng định 99% Trầm ở VN đều là tẩm hết nhé. Nếu còn chỉ là hàng loại 4-5 thôi.
Làm đéo có trầm tự nhiên. Bọn thương lái nó mua và xuất hết đi nước ngoài rồi.

Tao khẳng định 99% Trầm ở VN đều là tẩm hết nhé. Nếu còn chỉ là hàng loại 4-5 thôi.
Làm đéo có trầm tự nhiên. Bọn thương lái nó mua và xuất hết đi nước ngoài rồi.
mày chơi ko mà nói
hương trầm cũng rẻ loại nụ 20-30k 1 nụ đốt là ngon lắm rồi
còn trầm đeo thì nhiều loại giá khc nhau
túm lại đốt thì ok còn mua trầm để đeo thì cẩn thận vì nhiều thg bán lừa lọc kinh lắm

K quan tâm tinh dầu lắm , t thì buôn bán vòng vèo trầm hương nên t biết trầm hịn có nhưng khó kiếm chứ k như thớt kia nói 99%

Nói lại nhớ. Trầm bảo quản k cẩn thận nó mất mùi tiếc lắm

Trầm hịn giờ không có mấy đâu. Toàn hàng trầm non tuổi bên lào về thôi. Mà đốt trầm mùa đông thôi hè đốt nóng lắm

Nói lại nhớ. Trầm bảo quản k cẩn thận nó mất mùi tiếc lắm
cô ơi
cô chơi tự nhiên sao mất đc mùi
loại ép dầu mới mất mùi theo năm tháng
a đeo vòng mấy năm rồi mùi vẫn vậy có mất đâu đôi khi dùng nước hoa dính phải xng mùi trầm đâu lại vào đó
nhiều lúc mình đeo nó sẽbị lẩn mùi đi thôi sau mùi vẫn bt

K quan tâm tinh dầu lắm , t thì buôn bán vòng vèo trầm hương nên t biết trầm hịn có nhưng khó kiếm chứ k như thớt kia nói 99%
tự nhiên thiếu gì nhưng 5.7 loại tự nhiên
chơi hàng tốc thì rẻ bèo 1-3tr tuỳ vòng mày bán chắc hiểu
tao đang đeo loại chìm hàng quảng bình hạt bé tí còn chìm
mà bh bọn bán trầm lừa kinh lắm nó còn thổi chì vào trầm để làm giả trầm chìm thì phải biết rồi đấy

cô ơi
cô chơi tự nhiên sao mất đc mùi
loại ép dầu mới mất mùi theo năm tháng
a đeo vòng mấy năm rồi mùi vẫn vậy có mất đâu đôi khi dùng nước hoa dính phải xng mùi trầm đâu lại vào đó
nhiều lúc mình đeo nó sẽbị lẩn mùi đi thôi sau mùi vẫn bt
Đợt e để trong hộp nhựa lâu mới lấy ra p vo xát mãi mới lên mùi,

Đợt e để trong hộp nhựa lâu mới lấy ra p vo xát mãi mới lên mùi,
để càng kín càng tốt chứ sao
ko đeo để hộp là chuẩn rồi nhưng kín vào
nó còn tuỳ e dùng loại gì trìm hay ko chìm
đôi khi hàng chìm thì nó mùi kém hơn hàng ko chìm nhưng mùi của chìm thì ngọt hơn
hàng tốc hoạc banh mùi rất rực nhưng lại ko đc ngọt
nói túm lại trầm nó lằng nhăng lắm mua dùng đeo thích thôi chứ chơi thì khó lường
có 1 cái vòng trầm mắt tử mà đến 10 người bán đúng cái đó thì em hiểu là ntn rồi

Mày hỏi để buôn hay để mua chơi.

tìm trong xàm hình như trước có thằng nào nhà làm trầm pốt bài khá hay đấy

thằng buôn và thằng chơi đều bị lừa :)) gặp mấy đứa rồi
Đến thằng sản xuất trầm còn bị lừa nữa là. Nhưng mua cái nụ 20-30k về đốt cho vui thì không sao.

Đến thằng sản xuất trầm còn bị lừa nữa là. Nhưng mua cái nụ 20-30k về đốt cho vui thì không sao.
đồng ý với alau nụ nhang nhà đầy cả bột
em nào nhu cầu cho địt cung cấp nụ cho đốt
đổi thế đc ko alau

để càng kín càng tốt chứ sao
ko đeo để hộp là chuẩn rồi nhưng kín vào
nó còn tuỳ e dùng loại gì trìm hay ko chìm
đôi khi hàng chìm thì nó mùi kém hơn hàng ko chìm nhưng mùi của chìm thì ngọt hơn
hàng tốc hoạc banh mùi rất rực nhưng lại ko đc ngọt
nói túm lại trầm nó lằng nhăng lắm mua dùng đeo thích thôi chứ chơi thì khó lường
có 1 cái vòng trầm mắt tử mà đến 10 người bán đúng cái đó thì em hiểu là ntn rồi

Chuyện là em hứng thú với món đốt hương thơm phòng. Em đang dùng hương nụ của Trầm Tuệ, nhưng mua 2 lọ thì thấy mùi và màu hơi khác.
Trên này có cao nhân nào biết về món hương này cho em bái sư học tập.
Anh chỉ mày cho tml: Mày đi mua mãnh đất, mua cây gió bầu về trồng, đợi cây khoảng 10 - 15 năm, mày lập đàn cầu mưa hay cầu gió sấm sét cái lol gì cũng được đợi nó đánh vô mấy cái cây của mày rồi mày đợi nó tạo trầm, trong khi chờ đợi mày ra chợ Kim Biên mua chai tinh dầu hương trầm về nha sử dụng đở. :))))))))))))))

em ở HN

Em hỏi để mua chơi chứ không buôn gì. Sếp có gì chỉ mối em.
mua chơi inbox giới thiệu cho 1 thằng ngon bổ rẻ
mua đốt thì thoải mái nhiều lựa chọn còn mua đeo thì tao khuyên mua hàng vừa phải rẻ thôi là đc rồi
cáivòng tay tao đeo bé tí hàng trìm quảng bình cũng hơn 10tr rồi
đeo loại hàng banh bh chúng nó hay bán khá tốt mà giá thành ko cào cỡ 1.5-3tr là ngon lắm rồi 1 vòng tay
còn mua rẻ đeo đến lúc chán ko bị tiếc chứ cứ mắt tử với lại trầm rục thì nhiều tiền mày hay ăn đòn với mấy dòng cao cấp đó

Trầm nụ thì tao có một rổ này, đứa nào mua tao bàn giao mối cho ở dưới Hưng Yên.

Còn tất cả những thằng mua trầm giờ là bị lừa hết. Nó giống như đông trùng hạ thảo hay nhân sâm, giờ chỉ để nhà giàu tiêu bớt tiền mà thôi. Tao đang tìm lại mấy cái clip đốt trầm, xong sẽ hướng dẫn cho về việc trầm là gì, chơi trầm như thế nào mà chưa tìm thấy.