Hỏi ngu : Tội a X to thế mà a Bạc để yên cho hạ cánh an toàn nhỉ ?

Cái đất chó ăn đá gà ăn sỏi, khúc ruột miền trung mưa bão liên miên, núi đồi còn nhiều hơn đồng bằng, dân cư thì thưa thớt mà mày đi so với ĐBSH gần 'mặt trời' với đông nam bộ chỉ cần xuống sông bắt cá bằng tay. So sánh đỉnh vl.
Miền Trung chó ăn đá gà ăn sỏi thì ok chứ bảo Đà Nẵng chó ăn đá gà ăn sỏi thì thua rồi

T thấy Đà Năng từ 2013 trở về trước còn được, từ 2014 đến giờ thì chán rồi, bát phở gà chém 60k thì cũng chịu.

Tao thấy ông NBT làm cho Đà Nẵng nhiều hơn là ăn tàn như thằng nào kể. Nhưng vụ ông NBT ăn cũng có bài viết là ổng nhận rõ, nói là ăn được làm được, làm cho DN 10 phần thì ổng được lợi 1 phần.
Nói về công xây DN thì NBT đứng đầu rồi, những thằng nào phải ra DN trước 1997 mới thấy ông NBT quan trọng vào việc phát triển DN như thế nào.
Nói dễ thì dẫn chứng ra tỉnh nào khác như DN rồi hẵn so sánh, gần nhất đi theo mô hình quyền lực tập trung như DN là Bình Dương cũng toang sớm, vì không đủ lực, đủ tầm, đủ gan để làm như ông NBT đâu.

Đm đang đọc X hay thì chúng mày xoay lồn sang Đn. ĐN tao chỉ quan tâm có thằng vừa nói gái trẻ đẹp nhiều, nhiều là nhiều ở đâu để tao còn ghé

A ấy có ra khỏi nhà đéo đâu mà xử được, thằng nào dám mò xuống, dưới đó có khác gì vương quốc thu nhỏ đéo đâu

thôi thôi, người đã mất rồi nói nhiều làm gì. Bỏ qua đi
bảo đất ĐN " chó ăn đá gà ăn sỏi" là hơi lầm, vụ đốt lò cũng thuộc top 10 tham nhũng VN rồi đó. nhiều tài nguyên thiên nhiên ra tiền mới bị như vậy. 1 thằng giang hồ Vũ AL làm lũng đoạn phá nát cả ĐN rồi lan cả tỉnh cả miền bắc tên Út trọc,.
Đm đến cái đất Thái Bình cũng thế
Đừng khinh mấy chỗ đó "chó ăn đá gà ăn sỏi", chính những chỗ đó nhiều người chạy về để kiếm tiền cũng phải đấm nhau vỡ cmn mật ý

Cái đoạn gạch đít mày nói chuyện như 3 cái thằng trẻ ranh ấy, đm anh X hay bất kì ai tuổi lozl mà đòi chỉ đạo được các quân khu đảo chính và làm loạn ấy, đm VN chứ đéo phải lũ mọi Myanmar mà đảo chính dễ thế nhé :ops:
m nói chuẩn đấy, dm về vườn rồi có cái lồn mà đòi chỉ đạo cả qk đảo chính, nói như trong fim tàu ý nhỉ

Trọng lú giờ lú lắm rồi. Tết rồi tặng tao cuốn sách xong viết tặng cháu, chúc cháu ra nước ngoài học tập thật giỏi, không phụ sự kì vọng của gia đình, của Đảng (tao đi theo học bổng của nhà nước), noi theo gương ABCD, sự nghiệp XYZ thăng tiến. Chả nhẽ lại bảo cháu học xong cmn mấy năm rồi ông ơi :haha: Nhớ tầm 6-7 năm trước tết nhà tao qua chơi còn nói chuyện vanh vách, con thằng này, cháu thằng kia, làm gì làm gì, học ở đâu, nhà mấy anh chị em nhớ hết. Giờ khéo vừa ăn cơm xong lại hỏi đã ăn chưa.
ăn tục nói phét đánh rắm rong

Tao thấy 1 phần cũng do uy tín của VN trên chính trường quốc tế. Giờ mà lôi ngay ông nguyên thủ tướng ra xử bọn tư bản nó cười thối mũi. Còn chưa kể các doanh nghiệp đang có ý định đầu tư nữa nghe thấy chính trị có biến lớn vậy nó cũng rén vl ấy chứ. Thôi cứ chặt hết tay chân đi là cũng thành tàn tật đủ rồi :)))

Vãi lồn đất chó ăn đá gà ăn sỏi ;)) Tao chưa nghe ai nói về ĐN như thế luôn. Nói về hứng chịu thiên tai trong khu vực miền trung cũng là tỉnh thành thiệt hại ít nhất, lợi thế thì dư thừa. Mày chọc cười ae trên này à ;))
Nó nghe báo đài nói miền trung lũ lụt quanh năm, mà đà nững cũng là miền trung thì trả thiên tai với đất đá chó gà à tml, suy luận logic đấy mày.

Đéo muốn ns nữa. Lạy các thánh, chắc lúc học lớp 8 cô giáo dạy địa lý chết.

Cái địt mẹ chúng mày.Cái chủ đề là ông X thì ko nói.Cứ ĐN cái địt con mẹ chúng mày à.Bố ỉa lên bàn thờ 2 họ nhà chúng mày bây giờ.! Muốn nói ĐN thì lập thớt mới mà nói.Bọn hãm lồn...

Đà nẵng đà nẵng cái lồn. Địt con mẹ chúng mày, chủ đề thớt này là 3x, đéo bàn thì cút ra lập thớt riêng

Nhiều nguyên nhân vl .
1 bác bạc vì đại cục , tính đảng của bác cao .
2 đến tuổi r , cái máu háu đá cũng tan r mà bác bạc thì là sĩ phu nên lại càng ko háu đá .
3 cố gắng kiềm toả a X thôi , thu hồi đc bao nhiêu thất thoát thì cứ thu , 1 xu cũng là công sức của nd mà ra .
4 ko tìm đc ng đủ sức và lý do để tiếp tục đánh a X .
5 thế hệ tiếp nối chả dại mà va vào đấu đá của các a , tai bay vạ gió nên lại chẳng ai hứng khởi đánh X thật tình .
- Về vấn đề chị Ph thì đang thủ kĩ , lệch nhịp là bị vặn ngay . A Ngh thì lôi về TW cho dễ xoa đầu vì KG cách TW xa quá .

Tao thấy 1 phần cũng do uy tín của VN trên chính trường quốc tế. Giờ mà lôi ngay ông nguyên thủ tướng ra xử bọn tư bản nó cười thối mũi. Còn chưa kể các doanh nghiệp đang có ý định đầu tư nữa nghe thấy chính trị có biến lớn vậy nó cũng rén vl ấy chứ. Thôi cứ chặt hết tay chân đi là cũng thành tàn tật đủ rồi :)))
Trăm còn bị luận tội lần 2 kìa mày

Cái vấn đề triệt X thì phải đưa lên bàn cân: “Triệt để làm gì?”.
X bây giờ theo t thấy là đang ngoan, anh em vây cánh từ từ bị chặt, k biết vì k đủ lực hay vì sợ mà X vẫn k hùa anh em cắn lại, có thể X đang nghĩ đến bản thân hoặc nghĩ rằng đất nước cần một cú hích, nên đéo hùa, sau này con cái anh em thân tín còn làm chính trị còn được yên ổn, chứ đệ tử thì kệ con bà chúng mày, bố với ng thân bố đéo chết là được.
Cụ Tổng t chưa biết có định múc nốt không nhưng t đoán là không, vì nó là điều k cần thiết trong bối cảnh X đang ngoan và đất nước cần chú trọng xây dựng tiềm lực thay vì đấu đá như vậy bao giờ mới đưa đất nước đi lên được. T chỉ mong cụ Tổng dẹp bớt được nạn tham quan, cải tổ phần nào hệ thống chính trị, tìm được ng xứng tầm kế vị là đủ, xong để cụ về chứ cụ chắc ít mặn mà với cái ghế ấy rồi.
Còn đừng thằng nào nói chuyện quân khu quân khủng ở đây, hệ thống QP được xây dựng có rất nhiều tầng chỉ huy, và mỗi một quân khu sẽ có những quân khu khác nằm kề cạnh để vừa trợ giúp vừa áng ngữ tránh gây loạn đảng. Đm cái tầm nhìn sau bao nhiêu chống Mỹ chống Pháp mà các con giời nói như thể cứ thích là các quân khu bạo loạn luôn được vậy.

Dắt cl ấy mà dắt. Điển hình thanh niên thích đi ngược đám đông nhưng đéo hiểu đi ngược để làm gì và đéo có chính kiến, chỉ biết nghe mà đéo chịu động não tự hỏi xem nó có đúng ko. Nếu ông ấy chỉ nói mà đéo làm đc thì bây h mộ ông ấy ở Điện Bàn ng dân xung quanh ko ai tự nguyện tới thắp nhang, ko ai tới quét dọn cúng kiếng, ko có đệ cũ tới chăm sóc mộ phần ông ấy rồi. Mày biết hàng năm công nhân về quê ông ấy còn cho tiền, tặng quà; lấy kinh phí TP tổ chức gặp mặt cựu chiến binh, đài thọ cả những ng từ ngoài Bắc trong Nam đến, tới lúc về còn phát quà, ko thiếu thứ gì (bác T mất thì cái này cũng ko còn); rồi ai ko có nhà hoặc kinh tế khó khăn chỉ cần tới nhà ông ấy sẵn sàng tiếp và cho đất xây nhà; thậm chí hồi trc đất nhà tao ở đường cái 10 mấy m bị giải toả nó đền bù cho cái đất bé tí tận cuối kiệt, nghe ông T trực tiếp tiếp mấy chục ng dân có bức xúc ông già tao tới giải thích thì ông T cho 1 căn chung cư trên Thuận Phước và còn nhiều thứ khác nữa. Loại như mày sao hiểu đc mà nghĩ ai cũng như mày! Nếu mày ko tin thì trực tiếp tới ĐN mà tìm hiểu, hỏi từ ông xe ôm tới lão thành cách mạng ngta nói cho mày nghe cách ông ấy đối xử với họ ntn! Ng dân ở ĐN ông ấy chết đi còn ko ai dèm pha thì mày lấy tư cách gì để nói dân ĐN bị dắt mũi?!!
T trong Sài Gòn cũng nghe nhiều chuyện về ông T, mấy thằng mặt nồi ngoài đó biết mẹ gì mà toàn xàm le.

Cái vấn đề triệt X thì phải đưa lên bàn cân: “Triệt để làm gì?”.
X bây giờ theo t thấy là đang ngoan, anh em vây cánh từ từ bị chặt, k biết vì k đủ lực hay vì sợ mà X vẫn k hùa anh em cắn lại, có thể X đang nghĩ đến bản thân hoặc nghĩ rằng đất nước cần một cú hích, nên đéo hùa, sau này con cái anh em thân tín còn làm chính trị còn được yên ổn, chứ đệ tử thì kệ con bà chúng mày, bố với ng thân bố đéo chết là được.
Cụ Tổng t chưa biết có định múc nốt không nhưng t đoán là không, vì nó là điều k cần thiết trong bối cảnh X đang ngoan và đất nước cần chú trọng xây dựng tiềm lực thay vì đấu đá như vậy bao giờ mới đưa đất nước đi lên được. T chỉ mong cụ Tổng dẹp bớt được nạn tham quan, cải tổ phần nào hệ thống chính trị, tìm được ng xứng tầm kế vị là đủ, xong để cụ về chứ cụ chắc ít mặn mà với cái ghế ấy rồi.
Còn đừng thằng nào nói chuyện quân khu quân khủng ở đây, hệ thống QP được xây dựng có rất nhiều tầng chỉ huy, và mỗi một quân khu sẽ có những quân khu khác nằm kề cạnh để vừa trợ giúp vừa áng ngữ tránh gây loạn đảng. Đm cái tầm nhìn sau bao nhiêu chống Mỹ chống Pháp mà các con giời nói như thể cứ thích là các quân khu bạo loạn luôn được vậy.
Dm đúng đấy , làm đéo gì có chn quân khu quân đoàn loạn đc .

Dm đúng đấy , làm đéo gì có chn quân khu quân đoàn loạn đc .
riêng cái việc qk7 qk9 bị 2 quân đoàn 3 và 4 nó nằm áng ngữ ở đó thì bố bảo 2 quân khu nó cũng éo dám phất cờ khởi nghĩa chứ ở đó mà nghe lệnh 1 thằng về vườn 5 năm rồi ảo tưởng vl

riêng cái việc qk7 qk9 bị 2 quân đoàn 3 và 4 nó nằm áng ngữ ở đó thì bố bảo 2 quân khu nó cũng éo dám phất cờ khởi nghĩa chứ ở đó mà nghe lệnh 1 thằng về vườn 5 năm rồi ảo tưởng vl
S m quen thế nhỉ ? Ng tử tế à ?

Một phần là do cụ tổng đưa ra mà ko bảo vệ được bạn à và do ông Thanh làm quá căng với phe đối. Đất có thổ công sông có hà bá, ông Thanh vừa chân ướt chân ráo ra thủ đô nên chưa biết được độ thâm hiểm ở ngoài này và dính ngay chất phóng xạ.
Còn về ông Q thì chơi bài ngửa với phe nên bị đầu độc bệnh như thế nhưng nó bắt vẫn phải tiếp khách và duy trì công việc, kể cả việc khám ở bv bm cũng tuyệt mật. Gđ bv bm nhận hồ sơ mà hú hồn...
Về bác Giáp ngày xưa thì bị cụ Lê chèn ép tới mức bị đẩy sang Cn Ủy ban quốc gia dân số và sinh đẻ kế hoạch, bác Giáp được cấp nhà nhưng tiền điện thì chỉ được chi trả ở mỗi phòng làm việc, có lần bác Giáp định trả lại nhà nhưng các tướng dưói cấp bác ko cho và tiền điện thì các tướng dưói cấp bác góp lại chi trả....
Có những người thì chỉ bị đánh thôi chứ không bị trảm như ông ĐTH hiện tại ko nói được, chỉ ngồi chỉ tay 5 ngón.
T nghe được rất nhiều câu chuyện hay từ ông chú, t chỉ kể thôi và không tranh luận, nên chúng mày nc lịch sự nhé.
Đúng sai thì ko biết tùy góc nhìn mỗi người thôi, ae đừng nên chửi bới, thù hằn nhau k giúp được gì cho bản thân và xã hội cả. Cám ơn BlackKaiser6789, bài viết của bạn với mình thấy rất hay!

A ấy có ra khỏi nhà đéo đâu mà xử được, thằng nào dám mò xuống, dưới đó có khác gì vương quốc thu nhỏ đéo đâu
Éo bít gì mà cũng đòi phát biểu. Nhà X ở 91 Nguyễn Đình Chiểu, quận 3 kìa. Muốn gặp bác thì tới đó mà gặp