Hỏi ngu : Tội a X to thế mà a Bạc để yên cho hạ cánh an toàn nhỉ ?

Làm chính trị thì phải tính đến cái đại cục, đuổi cùng giết tận nhau để rồi chế độ sụp, an ninh xã hội chê độ sụp thì cả dân tộc dắt tay nhau đi lùi lại vài chục năm phát triển thì liệu có đáng. Lên đến tầm cỡ tứ trụ thì đầu óc người ta đéo giống như mấy thằng Yang Ho mõm, hơi va chạm chửi nhau tý là xách súng đến bắn nhau đâu :vozvn (19):
Hợp lí

không trị được anh X thì cuộc chiến này vô nghĩa. Mua bỏng ngô về xem thôi, 2022 mới hé lộ, 21 này lo chống dịch chưa tập trung được nguồn lưc. vây cánh anh X chặt gần hết r. Các thế lực còn lại cũng đã thấy anh X hết dư địa để có thể ảnh hưởng tới con đường chính trị của họ, nên là bây giờ đánh anh X lộ mặt là công lớn mà các chính khách hiện nay và tương lai hướng tới.

Cụ tổng còn đang lo cơ cấu để về an nhàn chưa xong lo đánh ai :3
Tầm này làm quá đến lúc về thì lại khổ con khổ cháu.

Đã là tứ trụ thì khó trảm lắm, hơn nữa còn hậu thuẫn phía sau vững chắc nếu trảm xảy ra nội chiến liền, ông bạc quá cao tay, trói cho thằng con ở lại để vừa làm bia và rỉa rỉa từ từ như cá rỉa mồi vậy...

Cụ tổng đời này chưa thành nghiệp lớn rồi mẹ tổ xư thằng mr x ăn hại làm đất nước mất 10 năm phát triển

Theo tao nghĩ ko hạ đc X thì kế hoạch đả hổ diệt ruồi của ông sẽ ko thành công.

Chính trị nó phức tạp lắm, t có ông chú làm doanh nghiệp lớn thỉnh thoảng được đi theo sách cặp hóng hớt được tí. Như vụ bác Giáp ngày xưa, vụ bác Quang, vụ bác Thanh nghe kể thôi mà rùng mình, chính trị là thủ đoạn...

Chắc chắn 1 điều là con cái anh X ông bạc cũng ko dám đụng đến đâu chứ đừng nói là triệt anh X, lực anh X còn quá mạnh, anh X sôi máu lên thì anh xách qk7, qk9 ra khô máu thì chưa biết thế nào đâu. Nên anh bạc cũng rén cũng làm nhưng chủ yếu là làm để thu lại bớt tài sản khổng lồ mà anh X vơ vét được. Làm gì thì ông bạc cũng tính toán đường lui cho mình và cho con cháu sau này rồi và cũng đặt đại cục của dân tộc lên trên nữa... Bây h ông bạc buộc thằng con X vào đấy là để giữ bao nhiêu là của cải quốc gia ko bị thất thoát đó, đừng nghĩ là thăng chức là sướng, vào nó vặt từ từ thôi...

Phân tích kỹ hơn đi bác
1. Nhiêu đó những thằng nào hiểu biết tý là nó biết chứ huỵch toẹt ra làm gì mày lên kế hoạch mua đông mua tây để dìm 1 thằng chết nhưng khúc cuối bọn nó giở chứng lòng tốt bất ngờ thế là không chết thì thằng ngọng là mày và trở thành mục tiêu

2. Còn cái thứ 2 là tay chân anh mới trổ chạm nhẹ cái xem bao nhiêu cọng lông rung chung

Hợp lý rồi thì thôi ép nhau đến đường cùng làm méo j. Trạng chết thì chúa cũng băng hà. Đéo ai làm chính trị mà dám khẳng định mình trong sạch :vozvn (25)::vozvn (25)::vozvn (25):

thủ tướng miễn bị truy cứu trách nhiệm sau khi hết nhiệm kì, theo luật là vậy mà dm bàn ct ít thôi kẻo bay kênh
Vcl, mày trích dẫn luật rừng à =))
Nguyên tắc cao nhất là mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật. Trừ khi mày bị tước quyền công dân thì tao éo biết

Thấy con gái a X xây toà mở bank liên tục, con trai thì thăng tiến nhanh vl. Có phải a Bạc làm lơ ko nhỉ ? Hay ko dám dây vào ?
Nằm ở bản chất của nền chính trị VN, tuy giống mà khác với TQ

Ở TQ, cá nhân lãnh đạo, họng súng trong tay thằng nào, thằng đó quyết

Ở VN, tập thể lãnh đạo, mọi quyết định đều phải có sự biểu quyết của đa số, trước kia Bộ chính trị còn éo có quyền kỷ luật thành viên Bộ chính trị ( Anh X thoát vụ này ).....
Còn về họng súng.....Cụ Tổng tuy giữ chức Chủ tịch quân ủy.....nhưng về bản chất thì Bộ chính trị nắm quyền lãnh đạo và theo đa số phiếu...Cụ Tổng chỉ giữ một phiếu

Nên chính trị VN là sự thỏa hiệp....cụ Tổng không muốn nắm nhiệm kỳ 3, nhưng không phải cụ Tổng thì không có ai đủ uy tin tạo sự "ổn định " trong Đảng....Nên cụ dù yếu vẫn ở lại.

Nằm ở bản chất của nền chính trị VN, tuy giống mà khác với TQ

Ở TQ, cá nhân lãnh đạo, họng súng trong tay thằng nào, thằng đó quyết

Ở VN, tập thể lãnh đạo, mọi quyết định đều phải có sự biểu quyết của đa số, trước kia Bộ chính trị còn éo có quyền kỷ luật thành viên Bộ chính trị ( Anh X thoát vụ này ).....
Còn về họng súng.....Cụ Tổng tuy giữ chức Chủ tịch quân ủy.....nhưng về bản chất thì Bộ chính trị nắm quyền lãnh đạo và theo đa số phiếu...Cụ Tổng chỉ giữ một phiếu

Nên chính trị VN là sự thỏa hiệp....cụ Tổng không muốn nắm nhiệm kỳ 3, nhưng không phải cụ Tổng thì không có ai đủ uy tin tạo sự "ổn định " trong Đảng....Nên cụ dù yếu vẫn ở lại.
Cụ tổn phải 2 phiếu chứ nhỉ

X lực còn to lắm chết ko nổi đâu, X là vị thần tạo nên những tập đoàn nghìn tỷ vinalines,vinashin.... góp phần thúc đẩy đao lồng tiến tới nền văn minu nhân loại s mà ông Lú chém đc :))

Khi mày đuổi con chó thì nó chạy, nhưng mày không muốn dồn con chó vào đường cùng đâu, vì nó sẽ quay lại cắn mày, Bạc sống tới tuổi này chẳn lẽ không biết cái đạo lý này :vozvn (17):

Không trảm được đâu , chỉ là bánh vẻ tảng băng về nổi thôi ,, chứ nội công của anh X vẫn ẩn sâu dưới đại dương khui ra kh khéo lại đụng chuyện bí mật quốc dân :))) có mà cơ đồ của cụ hồ để lại tan thành mây khói cũng nên