Công nhân bay, chuyện trong chán ngoài thèm.

Hội viên GLP hạng Platinum có khoảng gần 4.000 (bốn nghìn), theo mày có cái loại quý/hiếm nào mà lên tới 4.000 không?

Bác hình như người VNA, thông tin chuẩn, khớp như những cái em từng nghe, biết.

Minh đã từng làm quen cưa cẩm 1 em tiếp viên của EVA, xinh lắm, có điều cứ 1 tuần lại bay đi Mỹ đi Ca, 1 tuần mới về lại VN, time gặp k được nhiều, khó mà xây dựng mối quan hệ và nghĩ tới hôn nhân lắm.
Tml ở HN hay SG. Tao cũng có thời gian cưa cẩm 1 em eva ở Hn. Gặp tình trạng y hệt. Đi 5-6 ngày về 1-2 ngày. Chưa kịp làm gì lại đi :))

Chuyện nó không liên quan lắm nhưng cho hỏi trong này có anh em nào biết ai ship đồ ăn từ sài gòn ra hà nội ko nhỉ? Vật vã bánh mì huỳnh hoa với bánh mì bảy hổ quá.

Mình có tham gia sextalk.sexviet.com từ những năm 2004, cũng trong cái gold member, 108 thành viên gì đấy nhưng không phải là 12h.
Sexviet 2004 2006 là thịnh nhất thì phải.
Đặt tên mấy ông theo tên Thủy Hử buồn cười vl.
Hồi đó hay off bia rượu vì forum nó nhỏ. Ko đông đảo như gần đây

Sexviet 2004 2006 là thịnh nhất thì phải.
Đặt tên mấy ông theo tên Thủy Hử buồn cười vl.
Hồi đó hay off bia rượu vì forum nó nhỏ. Ko đông đảo như gần đây
Hàng họ hồi đó nguyên bản chất lừ nhỉ? Có điều mạng miếc ít nên ae phải tự trao đổi, đéo Sub sủng như b..

Hỏi khí không phải, mày bao nhiêu năm mới đi nước ngoài bằng tàu bay 1 lần? Đã đéo-biết thì im mẹ nó đi, dốt lại cứ hay chém gió.

Thẻ APEC nó chỉ có tác dụng thay thị thực nhập cảnh nếu như mày được cấp thẻ + có cái thư mời đến làm việc/gặp gỡ... của của doanh nghiệp ở cái nước mà mày nhập cảnh ấy; hiểu chưa? Có cái thẻ APEC thì lúc làm thủ tục nhập cảnh nó cho vào một line/cổng làm thủ tục riêng - nhanh hơn thôi.

Nhập cảnh (immigration) liên quan CẶC gì với hải quan (customs) chuyên soát xét hành lý, hàng hóa nhập khẩu/xuất khẩu, cả ở Tây, cả ở Ta.

Câm thì lại hay Hóng; Ngọng lại hay Nói. Các cụ dạy cấm sai!
Đéo hiểu sao lại chửi tao. 1 tháng tao bay 1-2 lần thôi. Mà đéo hiểu tại sao lại chửi là tao chém gió. Tao thẻ platinum bị cổng hải quan Việt Nam đuổi vài lần rồi, bên tàu, hàn xẻng, cửa làm thủ tục xuất nhập cảnh cũng hỏi đeo đc làn Rieng. Còn thẻ apec thì tao chưa có, chỉ đi ké sếp, tới sb nào cũng đc cửa ưu tiên khi làm xuất nhập cảnh. Còn mày đéo thích đc góp ý thì thôi tao next.

Tao dạo 1995-1998 xe ôm đưa đón em bồ đi bay suốt, thời đấy bay nhàn chứ chưa sml như đôi ba năm nay nay, thời mà chị Bích Hà con gái cựu thứ trưởng Trần Chí Đáo còn làm Đoàn trưởng cơ.

Dạo đấy các em mỗi chuyến mang về đôi ba chai rượu, vài tút thuốc rồi dấm dấm dúi dúi ra mấy quán nước gần đoàn bán trao tay cho mối chứ đéo có cái kiểu như giờ 3.000 em thì có dễ 2.900 đứa khệ nệ va ly bay nhét đầy hàng từ cả thịt bò đến nước hoa :-). Tao cũng đến khổ với cái đám não cá vàng đấy, chả khác đéo gì bảo mẫu: mua hộ bọn nó Đô mỹ, rồi có khi chuyển giúp hộ bọn P1 tiền lậu đỡ phải nhét valy bay, có khi còn mang mẹ nó cả hàng về giúp chúng nó. Mà trong sáng vãi đái, yêu đúng 1 em chứ không có chuyện mía ngon xơi cả cụm.

"Dù thời gian có tàn phai lá bàng", các nàng dâu trên trời áo hồng giờ sắp lên bà nội bà ngoại cả rồi. Cũng có bạn vẫn đi bay, như 1 cái nghiệp chứ cũng không hẳn vì kinh tế, đa phần đều đã nghỉ chuyển sang dạy ở FTC hoặc làm nghề khác.

P/s: nghe mày nói thì cũng đoán được mày làm ở đâu rồi :-)
Nhiều cái mày viết hay, tao đọc lâu nay cứ tưởng mày cũng lớn tuổi rồi sao gọi BH là chị nhỉ

Dc bay 1 lần trên Lion Airlines phải gọi là bọn nó xấu nhưng thấy phong cách làm việc của bó chuyên nghiệp, khác hẳn tvhk VN mình.

vnair thành viên điểm chắc đổi điểm thấp lắm, lần trc em về ngồi lounge ở sg toàn đồ ăn gì đâu không
Lounge SGN còn hơn vạn ở HAN bro ơi. Tân Sơn Nhất mấy năm nay nó có thêm phòng Le Saigonist gần gate 11 ngồi ok hơn cái phòng của VNA bên gate 3

Sửa lần cuối:
Anh 12h thì làm ngành là chắc rồi, với nhiều kinh nghiệm và hiểu rõ góc khuất như thế thì chỉ có người ở trong chăn mới biết chăn có rận. Hi vọng anh ở sg, có dịp anh em gặp nhau

Anh 12h thì làm ngành là chắc rồi, với nhiều kinh nghiệm và hiểu rõ góc khuất như thế thì chỉ có người ở trong chăn mới biết chăn có rận. Hi vọng anh ở sg, có dịp anh em gặp nhau
Đang SGN đây :-), có kèo gì vui à bồ? Tôi không làm trong ngành hàng không đâu, tay ngang biết võ vẽ đôi chút thôi.

Đang SGN đây :-), có kèo gì vui à bồ? Tôi không làm trong ngành hàng không đâu, tay ngang biết võ vẽ đôi chút thôi.
Em trước có inbox cho a rồi mà, thì a rảnh thì Cafe hay nhậu gì cũng được :))) em thoải mái

Lounge SGN còn hơn vạn ở HAN bro ơi. Tân Sơn Nhất mấy năm nay nó có thêm phòng Le Saigonist gần gate 11 ngồi ok hơn cái phòng của VNA bên gate 3
Cả sg lẫn hn mình đều đã ngồi, SG mình hay ngồi Le Saigonist hơn, công nhận bên VNA lounge ngồi chán hơn. cũng k khác gì đồ ăn của bến xe là mấy :( TSN cung có cái FBO nhưng cũ lắm rồi, hình như sắp nâng cấp thì phải