Có cách nào bỏ hẳn thuốc lá không ?

AC Bơi Lội

Cho đi thông minh là còn mãi
Mình đã bỏ gần như mọi thứ gây ảnh hưởng đến não như cà phê , nước ngọt , shisha , cỏ Mỹ dùng 1 lần , kẹo ke thì được mấy thằng bạn trời đánh mời chơi nhưng không chơi (sau vụ này dự tính nghỉ chơi luôn mấy thằng này) ... chỉ còn lại mỗi thuốc lá !

Như đã biết não bộ rất quan trọng đối với con người , có thời gian bỏ thuốc lá được vài tháng mình tư duy ra được mấy cái rất hay ho "Bí thuật nâng cấp ngoại hình phụ nữ và đàn ông" , "Tư duy bánh , em nghành , checker" , "Những phương pháp tăng hạnh phúc cho cuộc yêu dành cho nam và nữ , có thể trị yếu sinh lí về già" và nhiều cái khác nữa
Nhưng cũng có lúc nghiện thuốc lá và nước ngọt cà phê , triệu chứng hay quên xuất hiện , đầu óc lúc nào cũng mụ mị , sống như con zombie chả có động lực gì hết !

Ai có bí quyết bỏ thuốc lá chia sẻ giúp mình cái ??? Hình dưới là não bộ bình thường và não bộ người hút thuốc nước ngọt cà phê , ma tuý , ...

Chuyển sang điếu cày, đỡ hại hơn và giảm tần suất hút vì đéo phải chỗ nào cũng sẵn điếu mà hút

Bỏ một lúc cả cafe và thuốc lá dc 2 ngày, đờ đẫn và buồn ngủ vkl. Cứ ngủ li bì từ sáng đến tối. Dm
Sáng ra phải làm ly cafe mới tỉnh táo nổi, mà uống cafe thì lại thèm điếu thuốc, dm...

Tao bỏ cũng không đc. Nhưg ở nhà thì khôg bao giờ hút, chỉ ra đườg cf làm vài điếu

Tất cả là do ý chí của mày thôi. Chả có cách nào.
Bỏ thuốc, gym , ăn uống ngủ nghỉ đầy đủ mày sẽ thấy con người hoàn toàn khác.

Bỏ một lúc cả cafe và thuốc lá dc 2 ngày, đờ đẫn và buồn ngủ vkl. Cứ ngủ li bì từ sáng đến tối. Dm
Sáng ra phải làm ly cafe mới tỉnh táo nổi, mà uống cafe thì lại thèm điếu thuốc, dm...
Đó là triệu chứng cai đó ! Triệu chứng cai của cafe chỉ có 3 - 5 ngày , còn của thuốc lá tới 45 ngày lận ! Sau khoảng thời gian này , cơ thể trở lại bình thường ! Cafe cắt cơn thì dễ rồi , mỗi lần thèm cafe chỉ cần mua ly cam ép uống thay , còn của thuốc lá thì khó quá ! ...

Tất cả là do ý chí của mày thôi. Chả có cách nào.
Bỏ thuốc, gym , ăn uống ngủ nghỉ đầy đủ mày sẽ thấy con người hoàn toàn khác.
Vodka mạnh cho bác !

Tao chuyển sag pod 1 tháng xong chuyển sang vape và giờ sau 6 tháng bỏ bố nó cả vape vs thuốc lá thấy ngta bảo cà phê cũng có lợi nên vẫn uống

Tao bỏ mãi mà không được, công việc mà áp lực là tao bắn liên thanh luôn :vozvn (15):

Thường là nhai kẹo cao su hoặc đầu lọc cho nhạt bớt thuốc thôi

Tao hút từ 2005 đến 2017 thì bỏ 2013 chuyển sang điếu cày :))) 2017 bỏ đến bây giờ, mày muốn bỏ thì 6 tháng ko rượu ko chè ko càe, chục ngày đầu sẽ thấy người bủn rủn ra, tao bỏ dc 2 hôm thì sốt trận chục ngày (chắc do vật) thế là dc đà bỏ luôn. Mày chờ có trận ốm nặng nào là có đà bỏ :vozvn (13):

Ý tao là ở nhà có con nhỏ người già và ko thèm nên ko hút chứ ko phải trẻ trâu hút lén. Tao già rồi may !
Thanh niên gương mẫu đấy ! Người hút hại 1 , người hít hại tới 3 - 4 !

Tao chuyển sag pod 1 tháng xong chuyển sang vape và giờ sau 6 tháng bỏ bố nó cả vape vs thuốc lá thấy ngta bảo cà phê cũng có lợi nên vẫn uống
Pod , vape là gì bác ? Mình thì thấy cafein nó phá huỷ não từ từ nên ngưng luôn , bà sếp mình nghiện coffee giờ có triệu chứng hay quên , ông già mình không nhậu nhẹt hay gì hết chỉ có mỗi hút thuốc cà phê , bữa chạy xe máy mà quên đường vào hẻm nhà cứ chạy lòng vòng ! Thấy cũng lo lo !

mịa, tao cũng éo bỏ đc, mà rất sợ chết. biết bỏ đc là người khỏe lắm vì chỉ cần 1 or 2 ngày ko hút là sáng hôm sau dạy thấy người đã khác hẳn: tỉnh táo, sáng khoái - ngủ dạy ko thấy ngái ngủ, thèm ngủ nữa

Tao hút từ 2005 đến 2017 thì bỏ 2013 chuyển sang điếu cày :))) 2017 bỏ đến bây giờ, mày muốn bỏ thì 6 tháng ko rượu ko chè ko càe, chục ngày đầu sẽ thấy người bủn rủn ra, tao bỏ dc 2 hôm thì sốt trận chục ngày (chắc do vật) thế là dc đà bỏ luôn. Mày chờ có trận ốm nặng nào là có đà bỏ :vozvn (13):
Bác nói cũng đúng mỗi lần bỏ thuốc rồi đi nhậu đầu óc kiểm soát yếu thế là mắp vào thuốc , có cách nào gây bệnh gì nhẹ nhẹ để bỏ thuốc không ta ?