Có cách nào bỏ hẳn thuốc lá không ?

Bác nói cũng đúng mỗi lần bỏ thuốc rồi đi nhậu đầu óc kiểm soát yếu thế là mắp vào thuốc , có cách nào gây bệnh gì nhẹ nhẹ để bỏ thuốc không ta ?
Mày xem thằng ml nào bị sốt xuất huyết, lấy xiranh xin tí tiết rồi bơm vào, nhớ check sida viêm gan b các kiểu :)) 10 ngày sau là có đà để bỏ đấy

Pod , vape là gì bác ? Mình thì thấy cafein nó phá huỷ não từ từ nên ngưng luôn , bà sếp mình nghiện coffee giờ có triệu chứng hay quên , ông già mình không nhậu nhẹt hay gì hết chỉ có mỗi hút thuốc cà phê , bữa chạy xe máy mà quên đường vào hẻm nhà cứ chạy lòng vòng ! Thấy cũng lo lo !
Pod là thuốc lá điện tử dùng nicotine cao vape thì dùng để nhả khói vs mùi vị thôi chứ nicotine ko cao :) mà bác có béo ko nếu béo r thì khỏi cần bỏ :) tôi vừa bỏ đc mấy tháng mà lên gần 15kg người khỏe ko ho ko đờm nên ăn nhiều :))))))

Bôi cứt gà vào thuốc lá. Cứ bôi đủ 1 bao, cầm đi, cứ đê theo phản xạ cầm lên hút. Thối vài lần là nó thành phản xạ vô điều kiện luôn, cứ thấy thuốc là thấy cứ :)).

Lúc tao tập hút cứ ngày 3-5 điều mà đéo nghiện đc là sao, giờ còn hơn 2 cây Marlboro premium black trước mua 5 cây, mỗi cây 5 bao, thằng nào thích hút tao cho, tao hút thử nhiều loại thấy đến loại này nó ko thối mồm.

Nay CN, vừa tròn 1 tuần t bỏ thuốc lá. Hút có thâm niên rồi, hơn 20 năm chứ ít gì đâu.

Bỏ một lúc cả cafe và thuốc lá dc 2 ngày, đờ đẫn và buồn ngủ vkl. Cứ ngủ li bì từ sáng đến tối. Dm
Sáng ra phải làm ly cafe mới tỉnh táo nổi, mà uống cafe thì lại thèm điếu thuốc, dm...
chuẩn, làm cốc cafe mà đ có điếu thuốc nó sai vcl.

Mày xem thằng ml nào bị sốt xuất huyết, lấy xiranh xin tí tiết rồi bơm vào, nhớ check sida viêm gan b các kiểu :)) 10 ngày sau là có đà để bỏ đấy
Ghê quá vậy mày ! Thôi để tao cố gắng cách truyền thống :waaaht:

Pod là thuốc lá điện tử dùng nicotine cao vape thì dùng để nhả khói vs mùi vị thôi chứ nicotine ko cao :) mà bác có béo ko nếu béo r thì khỏi cần bỏ :) tôi vừa bỏ đc mấy tháng mà lên gần 15kg người khỏe ko ho ko đờm nên ăn nhiều :))))))
Có cái nào hút mà không có nicotin không ? Shisha có nicotin không bác ? Hút shisha thì có ghiền không bác ? Để qua cơn thèm thuốc lá ! Mình hơi có da có thịt tí ! Bác lên kinh quá 15 kg luôn !

Lúc tao tập hút cứ ngày 3-5 điều mà đéo nghiện đc là sao, giờ còn hơn 2 cây Marlboro premium black trước mua 5 cây, mỗi cây 5 bao, thằng nào thích hút tao cho, tao hút thử nhiều loại thấy đến loại này nó ko thối mồm.
Mình thì thích nhất Mild Seven Original ngon cực đầm mỗi tội nhanh hết nên chuyển về Jet lại !

Nay CN, vừa tròn 1 tuần t bỏ thuốc lá. Hút có thâm niên rồi, hơn 20 năm chứ ít gì đâu.
Cố lên bác , mọi người bắt tay nhau bỏ thuốc để cho đỡ tốn tiền (1 ngày 1 gói 20k bằng 1 tháng được chịch 1 em 600k) , đầu óc lại đỡ ngu si , tăng sức khỏe , ... :vozvn (23):

Ghê quá vậy mày ! Thôi để tao cố gắng cách truyền thống :waaaht:
Nói vậy thôi chứ mày bỏ vài hôm tự khắc sẽ sốt thôi, muốn bỏ phải thật quyết tâm, tao hơn 2 năm rồi mà ra quán trà đá vẫn quen tay vớ cái điếu cày nhưng lại bỏ xuống, bỏ dc tốt cho mình rồi vợ con:)))

Có cái nào hút mà không có nicotin không ? Shisha có nicotin không bác ? Hút shisha thì có ghiền không bác ? Để qua cơn thèm thuốc lá ! Mình hơi có da có thịt tí ! Bác lên kinh quá 15 kg luôn !
Trong mỗi điếu thuốc lá nó có vài mg nicotine còn thuốc lá thì nó còn cả chất ướp xác các kiểu ý :)) bác muốn bỏ thuốc mà ko dùng nicotine thì còn lâu ms bỏ đc

Quy trình của mình là như này mới đầu mình dùng pod và tinh dầu 50mg nicotine sau 1 thời gian mình dùng tinh dầu 25mg nicotine sau 1 thời gian nữa mình chuyển sang vape dùng tinh dầu 6mg nicotine xong chuyển sang 3mg nicotine hút 3mg nicotine 1 thời gian thi thoảng mình thử làm hơi thuốc thì buồn nôn khé họng vs cả hôi khó hút vô cùng ko hút nổi và giờ mình bỏ lun cả vape . Thế đó xã hội phát triển đi lên từng ngày cái nào lợi cái nào hại thì mình tự bít cân nhắc :)) chúc bác sớm bỏ đc thuốc cho khỏe người

Quy trình của mình là như này mới đầu mình dùng pod và tinh dầu 50mg nicotine sau 1 thời gian mình dùng tinh dầu 25mg nicotine sau 1 thời gian nữa mình chuyển sang vape dùng tinh dầu 6mg nicotine xong chuyển sang 3mg nicotine hút 3mg nicotine 1 thời gian thi thoảng mình thử làm hơi thuốc thì buồn nôn khé họng vs cả hôi khó hút vô cùng ko hút nổi và giờ mình bỏ lun cả vape . Thế đó xã hội phát triển đi lên từng ngày cái nào lợi cái nào hại thì mình tự bít cân nhắc :)) chúc bác sớm bỏ đc thuốc cho khỏe người
Như này có vẻ ổn , chứ bỏ luôn một phát e sự lại bị trầm cảm cmn mất

Chuyển qua Iqos đi tml, ko khói, ko hôi mồm, ko hại phổi, cùng lắm là chết não thôi!

Like cho bác !

đi uống cafe là tao hay hút, h tao cũng hối hận vì đã hút thuốc, bị xuất tinh sớm mày ơi

Đầu tiên là chuyển qua IQOS rồi chơi thể thao. Mày k chơi thể thao tao khẳng định không bao giờ bỏ được thuốc

Mình đã bỏ gần như mọi thứ gây ảnh hưởng đến não như cà phê , nước ngọt , shisha , cỏ Mỹ dùng 1 lần , kẹo ke thì được mấy thằng bạn trời đánh mời chơi nhưng không chơi (sau vụ này dự tính nghỉ chơi luôn mấy thằng này) ... chỉ còn lại mỗi thuốc lá !

Như đã biết não bộ rất quan trọng đối với con người , có thời gian bỏ thuốc lá được vài tháng mình tư duy ra được mấy cái rất hay ho "Bí thuật nâng cấp ngoại hình phụ nữ và đàn ông" , "Tư duy bánh , em nghành , checker" , "Những phương pháp tăng hạnh phúc cho cuộc yêu dành cho nam và nữ , có thể trị yếu sinh lí về già" và nhiều cái khác nữa
Nhưng cũng có lúc nghiện thuốc lá và nước ngọt cà phê , triệu chứng hay quên xuất hiện , đầu óc lúc nào cũng mụ mị , sống như con zombie chả có động lực gì hết !

Ai có bí quyết bỏ thuốc lá chia sẻ giúp mình cái ??? Hình dưới là não bộ bình thường và não bộ người hút thuốc nước ngọt cà phê , ma tuý , ...

Hút mãi mới nghiện đc thì cai làm cái đ j ;))

Đầu tiên là chuyển qua IQOS rồi chơi thể thao. Mày k chơi thể thao tao khẳng định không bao giờ bỏ được thuốc
Mình đi làm từ sáng tới 8-9h tối mới về , không có nhiều thời gian lắm ! Lâu lâu sáng siêng chạy xe đạp được mười mấy hai chục km ! Chơi thể thao môn gì tốt nhất vậy bác ?