Chém gió cái nèo những tâm hồn mỏng manh.

Chỗ này là chỗ xàm lol mà m nói đúng vãi.
Câu tâm lý nhất t thấy.
ngta thường nói, tâm sự với người lạ thì không sợ ngta nói cho ng khác, hay biết mình là ai. Nh nếu như vậy mình lại chẳng vơi đi lòng.
Trước kia, hồi còn là học sinh, sinh viên thì có 1 vài đứa bạn thân, than thở vs nhau về chuyện nọ kia, hoặc yêu đương. Nh giờ mình có vợ, chúng nó cũng có chồng, hoặc ít nhất chuyện trong nhà mình cũng k kể cho ai nghe được. Hoặc có thể mình cũng chưa có ng bạn thân thật sự. Có thằng bạn thân, công việc thì than được, chứ chuyện gia đình mà than với nó, chắc cả xóm biết
Than thở vs ng lạ tức ng đéo biết gì về cs của mày, đ biết mày là ai
Vì lúc mày nói ra đc tức là lúc mày bớt 1 phần tiêu cực đi, tự mày sẽ tich cực hơn.
Còn nếu m có 1 ng bạn thân rồi thì m đ vc gì đi than vs ng lạ làm gì =)))

Vì lúc mày nói ra đc tức là lúc mày bớt 1 phần tiêu cực đi, tự mày sẽ tich cực hơn.
những đứa t coi là bạn thân toàn đâm chọc sau lưng t đau vcl ra :too_sad:

Chỗ này là chỗ xàm lol mà m nói đúng vãi.
Câu tâm lý nhất t thấy.
ngta thường nói, tâm sự với người lạ thì không sợ ngta nói cho ng khác, hay biết mình là ai. Nh nếu như vậy mình lại chẳng vơi đi lòng.
Trước kia, hồi còn là học sinh, sinh viên thì có 1 vài đứa bạn thân, than thở vs nhau về chuyện nọ kia, hoặc yêu đương. Nh giờ mình có vợ, chúng nó cũng có chồng, hoặc ít nhất chuyện trong nhà mình cũng k kể cho ai nghe được. Hoặc có thể mình cũng chưa có ng bạn thân thật sự. Có thằng bạn thân, công việc thì than được, chứ chuyện gia đình mà than với nó, chắc cả xóm biết

Ai cũng nghĩ tâm sự với người lạ thì người ta không biết mình là ai, sẽ không phán xét mình, sẽ có chỗ để xả ra nói ra thì sẽ nhẹ lòng hơn. Nhưng không =)) tao đã từng tâm sự và đời đéo như mơ, đéo thấy nhẹ hơn mà chỉ thêm tiêu cực. Họ đéo biết mày là ai nên cũng chẳng "lắng nghe" đúng cách được, và rốt cuộc thì mày nói ra 1 đống chuyện mà chỉ có mình mày hiểu.
Ít nhất đó là trong trường hợp của tao, còn với tml Tobby hay cml pig thì tao đéo biết.
Bạn thân có thể chia sẻ gần như mọi thứ, trừ việc gia đình thì với nó lại đéo khác gì kể với người lạ =)) tao thường chia sẻ việc gia đình với 1 người họ hàng thân thiết nhất thôi

Ai cũng nghĩ tâm sự với người lạ thì người ta không biết mình là ai, sẽ không phán xét mình, sẽ có chỗ để xả ra nói ra thì sẽ nhẹ lòng hơn. Nhưng không =)) tao đã từng tâm sự và đời đéo như mơ, đéo thấy nhẹ hơn mà chỉ thêm tiêu cực. Họ đéo biết mày là ai nên cũng chẳng "lắng nghe" đúng cách được, và rốt cuộc thì mày nói ra 1 đống chuyện mà chỉ có mình mày hiểu.
Ít nhất đó là trong trường hợp của tao, còn với tml Tobby hay cml pig thì tao đéo biết.
Bạn thân có thể chia sẻ gần như mọi thứ, trừ việc gia đình thì với nó lại đéo khác gì kể với người lạ =)) tao thường chia sẻ việc gia đình với 1 người họ hàng thân thiết nhất thôi
Tao cũng than vãn vs con bạn thân, nhưng rồi ngta cũng chỉ nghe vài lần thôi. Đéo ai nghe mày than vãi 1 vấn đề. Như chuyện gia đình, ngày lol nào vợ chồng mày cũng cãi nhau thì kể cho nó nghe. Hoặc vợ mày đéo bh thay đổi m cũng than thở vs nó. Nhà nào cũng có cái hũ phân thối. Nên đóng cửa mà giải quyết vs nhau thôi.
Với tao chỉ than vãn vs ng lạ chuyện tao béo. Hết =)))))))))))
Còn t là cái hũ chứa chuyện của bọn bạn, đme ngày đ nào cno cũng than vãn vs t về 1 vấn đề. Chửi cũng vẫn vậy. Chán đ muốn đọc tn nữa.

Tao cũng than vãn vs con bạn thân, nhưng rồi ngta cũng chỉ nghe vài lần thôi. Đéo ai nghe mày than vãi 1 vấn đề. Như chuyện gia đình, ngày lol nào vợ chồng mày cũng cãi nhau thì kể cho nó nghe. Hoặc vợ mày đéo bh thay đổi m cũng than thở vs nó. Nhà nào cũng có cái hũ phân thối. Nên đóng cửa mà giải quyết vs nhau thôi.
Với tao chỉ than vãn vs ng lạ chuyện tao béo. Hết =)))))))))))
Còn t là cái hũ chứa chuyện của bọn bạn, đme ngày đ nào cno cũng than vãn vs t về 1 vấn đề. Chửi cũng vẫn vậy. Chán đ muốn đọc tn nữa.
đm hqua ăn nhầm đồ hỏng t phải ôm wc từ đêm qua đến giờ. người mềm như cọng bún rồi

Tao cũng mấy chục năm chịch phò, chả yêu đương cc j cả. Dạo này hết tiền đi chịch, hết cả hứng thú nghiên cứu trong công việc, chán vkl

Tao cũng mấy chục năm chịch phò, chả yêu đương cc j cả. Dạo này hết tiền đi chịch, hết cả hứng thú nghiên cứu trong công việc, chán vkl
Kiếm fwb đi vậy mài, cái đó ko lấn cuộc sống quá nhiều

Ko, em nuôi khác fwb chứ
M lên gg search fwb lÀ gì đi, t ngại giải thích =))
M đừng có gợi ý cho nó nữa. K tí nó hiểu nó lại gạ ngược m bây giờ. Mà t hỏi thật từ lúc ctay m đã fwb với ai chưa?

M đừng có gợi ý cho nó nữa. K tí nó hiểu nó lại gạ ngược m bây giờ. Mà t hỏi thật từ lúc ctay m đã fwb với ai chưa?
Đã hiểu. Thú thật là tao đéo chơi với con bạn gái nào cả :(. Công ty toàn đực, hồi đi học cũng toàn đực. Xung quang chỗ ở thì có ít gái nhưng dm phải chơi theo kiểu anh nuôi may ra

Đã hiểu. Thú thật là tao đéo chơi với con bạn gái nào cả :(. Công ty toàn đực, hồi đi học cũng toàn đực. Xung quang chỗ ở thì có ít gái nhưng dm phải chơi theo kiểu anh nuôi may ra
Đme thì ko càn nhiều tiền đâu, m cũng vui vẻ vs xem đứa nào hợp guu ko đú đởn là đc

Lâu lắm rồi tao mới lại đăng liên tục như thế này, cái mục Tâm Sự Eva - địa đàng của tao đã bị xóa nên tao nghĩ chỉ có nơi đây là viết được .

Tâm sự xíu thôi nhé bọn mày. Chắc hẳn những đứa lên đây ca thán than thở hay là trải lòng đều là những người thật sự bế tắc trong chính câu chuyện của mình. Có lẽ bọn mày không biết phải kể cho ai, không biết phải nói như thế nào, những người gọi là thân bọn mày cũng ko có đủ dũng khí với niềm tin để chia sẻ với họ. Tao cũng như vậy, nhiều lúc cảm thấy chán nản mọi thứ. Chẳng biết kể cho ai nên tao đi mua gấu bông về, rất nhiều, để khi buồn tao lại ôm chúng nó rồi kể lể khóc lóc. Đó là những thứ sẽ không bao giờ cằn nhằn khi tao nói nhiều, không bao giờ quát mắng tao khi tao kể tao đã sai lầm điều gì, tôn trọng lắng nghe tâm sự của tao và những bé gấu bông đó sẽ kbh phản bội và lừa dối tao cả.

Chẳng ai cấm đàn ông không được khóc, không đc mềm lòng, không được yếu đuối. Bọn mày những lúc đó mới nhận ra thực sự chẳng có ai gọi là thân bên cạnh. Chẳng ai muốn nghe mãi câu chuyện của mình, cũng chẳng ai muốn khuyên nhủ mình mãi. Nên chỉ có cách tự khiến bản thân tốt hơn thôi.

Chẳng qua lúc mà đầu óc không tỉnh táo thì lại là lúc bọn mày nghĩ rằng làm điều này điều kia sẽ đúng, nhưng rồi vẫn là sai lầm. Cái giá phải trả lại càng đắt hơn. Trên này cũng vốn tên là xàm, tao chỉ mong nó cũng là 1 nơi nào đó chứa đựng cả những tâm hồn mong manh dễ vỡ như tao chứ không đơn thuần chỉ là 1 web về tình dục

Tao chẳng biết bọn mày là ai, cuộc sống như thế nào, tao cũng chẳng quan tâm những điều đó. Nên có chuyện gì buồn hay ko vui có thể inbox cho tao than thở. Nói xong rồi đi cũng chẳng sao. Ít ra thì bọn mày cũng nói ra được mà không phải suy nghĩ nhiều.

Có sai thì sửa, có làm không đúng thì từ từ uốn nắn nó lại. Chẳng có gì là không thể, bọn mày cứ tích cực lên nhé. tao lải nhải xong rồi.View attachment 842
=)))) đọc buồn cười vl, lại nhớ xưa chồng mình mới chia tay e nyc, rủ mình đi uống bia tâm sự. Nói y hệt như này, mình chỉ thấy vllllll yếu đuối, nhg vẫn giả vờ lắng nghe. Sau đó có ý rủ mình fwb.Mình chỉ bảo thôi anh mạnh mẽ lên, đừng chơi gái qua ngày để lấp đi phần yếu đuối của anh. À sau đó 3 năm liền k dám gặp mình. Tự dưng 3 năm sau lại rủ đi uống bia, xong tỏ tình.Giờ lấy nhau đc hơn 1 năm rồi.

=)))) đọc buồn cười vl, lại nhớ xưa chồng mình mới chia tay e nyc, rủ mình đi uống bia tâm sự. Nói y hệt như này, mình chỉ thấy vllllll yếu đuối, nhg vẫn giả vờ lắng nghe. Sau đó có ý rủ mình fwb.Mình chỉ bảo thôi anh mạnh mẽ lên, đừng chơi gái qua ngày để lấp đi phần yếu đuối của anh. À sau đó 3 năm liền k dám gặp mình. Tự dưng 3 năm sau lại rủ đi uống bia, xong tỏ tình.Giờ lấy nhau đc hơn 1 năm rồi.
Chốt lại vẫn là rủ đi uống bia :feel_good:
Cuối cùng cũng có gái =)))