Chapter 1: Tình vs Tiền

Bạn anh hỏi mua ở đâu, anh kêu mua online, nó keu 99% là fake. anh kêu thế e- bountique deliver o France có fake hem. Nhựa pha PVC thì nó bền hơn calfskin nhưng cầm trên tay chán lắm. :( á anh mua bóp thôi nhe,ko đủ tiền chơi áo các kieu đâu

Sửa lần cuối:
lần đấy em anh đang học pilot ở France. Nó mua e- bountique của LV. Bạn anh hỏi mua ở đâu, anh kêu mua online, nó keu 99% là fake. anh kêu thế e- bountique deliver o France có fake hem. Nhựa pha PVC thì nó bền hơn calfskin nhưng cầm trên tay chán lắm. :( á anh mua bóp thôi nhe,ko đủ tiền chơi áo các kieu đâu
Thế khả năng là fake cao lắm. Giờ bọn làm đồ fake nhìn y như thật nên chỉ có ai có kiến thức chút mới phân biệt được :surrender::surrender:

Thế khả năng là fake cao lắm. Giờ bọn làm đồ fake nhìn y như thật nên chỉ có ai có kiến thức chút mới phân biệt được :surrender::surrender:
website của LV em oi. Pháp gắn chíp ở san bay, xách hàng fake vào pháp hay làm hàng fake o pháp o tù mot gong. nó bảo vệ ngành công nghiệp hàng hiệu mà. ah có thể hửi mùi da để phan biet dc, superfake nhìn bang mắt y chang

website của LV em oi. Pháp gắn chíp ở san bay, xách hàng fake vào pháp hay làm hàng fake o pháp o tù mot gong. nó bảo vệ ngành công nghiệp hàng hiệu mà. ah có thể hửi mùi da để phan biet dc, superfake nhìn bang mắt y chang
Thế thì bọn LV overrated một cách quá đáng thật :too_sad: :too_sad:

Mình đã từng nghe vài người bạn khoe nói tiếng anh như gió các kiểu (nói thì như gió như éo ai hiểu nói gì) và IELTS 8.0 vẫn không nói được.

THE END !
Nhất trí cao với tất cả các ý trên bài trừ đoạn này: ielts 8.0 đồng nghĩa với khả năng "Near-native fluency, with only occasional inaccuracies, mistakes, or misunderstandings" . việc 1 thằng 8.0 mà nói không được thì IMPOSSIBLE. T nghĩ có m muốn tăng quan điểm lên thì okay, có thể bọn làng nhàng 6.0, 6.5 thì nói không sõi thì cũng okay nhưng brand 8 mà không nói được thì đéo có, thẳng mẹ thế cho nhanh

Nhất trí cao với tất cả các ý trên bài trừ đoạn này: ielts 8.0 đồng nghĩa với khả năng "Near-native fluency, with only occasional inaccuracies, mistakes, or misunderstandings" . việc 1 thằng 8.0 mà nói không được thì IMPOSSIBLE. T nghĩ có m muốn tăng quan điểm lên thì okay, có thể bọn làng nhàng 6.0, 6.5 thì nói không sõi thì cũng okay nhưng brand 8 mà không nói được thì đéo có, thẳng mẹ thế cho nhanh
Bạn mình chuyên luyện gà thi Ielts 8.0 nhé, bản thân nó Master of education ở mỹ. hiện học Full scholarship phd ở úc. Hỏi ra moi biết phần speaking toàn học mẹo ( thuộc lòng tất cả phần trả lời và prolonged answer kiểu nói dài dòng ). Nói đến lúc examiner say Stop để max out điểm. Ra ngoài thì hên xui. Bạn nó đẻ ở Mỹ, native english speaker nhưng nếu ko học mẹo. Vào chỉ speak straight to the point ( kiểu hỏi gì trả lời đó) ra chỉ được 6.0 thôi. Bạn ko tin cứ hỏi mấy bác dạy Ielts xem có mẹo ko ? Nói chuyện ở đây là handle a real life conversation making new friends các kiểu chứ ko phải academic style. Đừng nghi Ielts điểm cao là ra ngoài hang out making new friends w native english speakers dể, same with Toelf. Lúc ở New zealand, 1 đống Japanese điểm chót vót vẫn éo nc dc!

Sửa lần cuối:
Bạn mình chuyên luyện gà thi Ielts 8.0 nhé, bản thân nó Master of education ở mỹ. hiện học Full scholarship phd ở úc. Hỏi ra moi biết phần speaking toàn học mẹo. Nói đến lúc examiner say Stop để max out điểm. Ra ngoài thì hên xui. Bạn nó đẻ ở Mỹ, native english speaker nhưng nếu ko học mẹo. Vào chỉ speak straight to the point ( kiểu hỏi gì trả lời đó) ra chỉ được 6.0 thôi. Bạn ko tin cứ hỏi mấy bác dạy Ielts xem có mẹo ko ?
Có cái món luyện ấy, nhưng luyện xong cũng nói khá mượt rồi, ngày xưa hà nội có con mẹ lê na bọ cạp dạy 2 tháng được 6.0 NHƯNG 8.0 cứ cho speaking được 9.0 đi thì các brand khác phải ít nhất 7.0 đổ lên, và khi thi thì mỗi phần chỉ có 1':30" nếu mà nói đến mức examiner say stop thì nó đánh trượt thẳng cẳng rồi. Anw T vẫn không tin cái thông tin bạn đưa ra, dù sao thì câu chuyện cuộc đời bạn rất hay, 1 lỗi nhỏ cũng không đáng kể

Có cái món luyện ấy, nhưng luyện xong cũng nói khá mượt rồi, ngày xưa hà nội có con mẹ lê na bọ cạp dạy 2 tháng được 6.0 NHƯNG 8.0 cứ cho speaking được 9.0 đi thì các brand khác phải ít nhất 7.0 đổ lên, và khi thi thì mỗi phần chỉ có 1':30" nếu mà nói đến mức examiner say stop thì nó đánh trượt thẳng cẳng rồi. Anw T vẫn không tin cái thông tin bạn đưa ra, dù sao thì câu chuyện cuộc đời bạn rất hay, 1 lỗi nhỏ cũng không đáng kể

Nói đến stop là max timing for each question đấy. Cái này against western culture, bên kia hỏi gì nói đáy thôi ko. trả lơi vòng vo.
Mình cũng ko ăn thua đủ với bạn làm gì. Mình hoc trung hoc từ lớp 11 - dai hoc o New zealand. Master ở úc. Ielts minh 7.0 thôi. Và bạn mình đã từng dạy english ở trung tâm lớn o Sg. Bản thân nó hoc master ở mỹ nhưng lúc đi lơn tuổi quá cũng ko nói chuyện được.
Ý của nói chuyện là making friends, handle real life conversation w native english speaker chứ ko phải nc xã giao các kiểu. Nói chuyện xã giao thì 6.0 cũng nói được. cần gì phải 8.0. Mình speaking band 6.0 thôi, nhưng master reuinion vân flirt được với mỹ trắng. Vẫn đề ở đây là acadamic english nó sẽ khác với english dùng hằng ngày. Chắc chắn là ielts cao, grammar good, speak đúng grammar nhưng slang, pronounciation, intonation thì chưa chăc. Mấy cái này trừ đám sang lúc nhỏ tuổi sẽ cope được ( 17 là già rồi). Đám sang nhỏ hơn 14-15, mở miệng ra là y chang như native english speaker. Giờ ở Vn hoc intl school. từ hồi nhỏ cũng thế

Bạn mình chuyên luyện gà thi Ielts 8.0 nhé, bản thân nó Master of education ở mỹ. hiện học Full scholarship phd ở úc. Hỏi ra moi biết phần speaking toàn học mẹo ( thuộc lòng tất cả phần trả lời và prolonged answer kiểu nói dài dòng ). Nói đến lúc examiner say Stop để max out điểm. Ra ngoài thì hên xui. Bạn nó đẻ ở Mỹ, native english speaker nhưng nếu ko học mẹo. Vào chỉ speak straight to the point ( kiểu hỏi gì trả lời đó) ra chỉ được 6.0 thôi. Bạn ko tin cứ hỏi mấy bác dạy Ielts xem có mẹo ko ? Nói chuyện ở đây là handle a real life conversation making new friends các kiểu chứ ko phải academic style. Đừng nghi Ielts điểm cao là ra ngoài hang out making new friends w native english speakers dể, same with Toelf. Lúc ở New zealand, 1 đống Japanese điểm chót vót vẫn éo nc dc!
Bọn nói tốt thực sự thi IELTS hơi thốn, vì giám khảo thích dài dòng và dùng câu/cụm từ khó. Vậy nên mới sinh ra mấy kiểu học mẹo để được band 7 và 8. Viết cũng có motip kiểu vậy, nhưng dạo gần đây đề IELTS bắt tư duy nhiều hơn rồi anh ạ :too_sad: :too_sad:

Mình cũng ko ăn thua đủ với bạn làm gì. Mình hoc trung hoc từ lớp 11 - dai hoc o New zealand. Master ở úc. Ielts minh 7.0 thôi. Và bạn mình đã từng dạy english ở trung tâm lớn o Sg. Bản thân nó hoc master ở mỹ nhưng lúc đi lơn tuổi quá cũng ko nói chuyện được.
Ý của nói chuyện là making friends, handle real life conversation w native english speaker chứ ko phải nc xã giao các kiểu. Nói chuyện xã giao thì 6.0 cũng nói được. cần gì phải 8.0. Mình speaking band 6.0 thôi, nhưng master reuinion vân flirt được với mỹ trắng. Vẫn đề ở đây là acadamic english nó sẽ khác với english dùng hằng ngày. Chắc chắn là ielts cao, grammar good, speak đúng grammar nhưng slang, pronounciation, intonation thì chưa chăc. Mấy cái này trừ đám sang lúc nhỏ tuổi sẽ cope được ( 17 là già rồi)
Cái này tôi đồng ý với bạn mà, ielts không quyết định khả năng nói chuyện, Nhưng t không tin là bọn 8.0 lại nói bập bẹ, có thể flirting chúng nó không biết, chat tinder gái toàn slang mà đơ thì có thể, nhưng giao tiếp bình thường thì bọn này ngon. Ielts còn có 2 thể loại là general và academic mà,hay bạn đang nói về general 8.0?

Cái này tôi đồng ý với bạn mà, ielts không quyết định khả năng nói chuyện, Nhưng t không tin là bọn 8.0 lại nói bập bẹ, có thể flirting chúng nó không biết, chat tinder gái toàn slang mà đơ thì có thể, nhưng giao tiếp bình thường thì bọn này ngon. Ielts còn có 2 thể loại là general và academic mà,hay bạn đang nói về general 8.0?
Vì trừ tôi điếm thấp nhất thôi ông, nhưng tôi du hoc sơm nhất. Lúc còn đi hoc thì tôi cũng chơi vs dân bản xứ thôi. đống bạn toàn 8.0 không, tất cả đều master trở lên. Tôi noi ở đây là nc ở ngoài, making friends thôi. tôi biết vì trong nhóm tui có 1 thằng mỹ dẫn di cafe chung thì may dua kia nc xã giao thôi chứ ko nc đề co the make new friends được. Chỉ là anh văn giao tiếp thôi. Nói về viết thì tôi chơi ko lại, bạn tôi 2 bài được đăng tạp chí khoa hoc. hoc bổng toàn phần 5ty cho khóa phd ở úc ( Ủa mà giờ ielts có general nữa à. Lần cuối tôi thi cách đây 15 năm rùi. Master tôi không cần nộp Ielts vì tn ở 1 nước nói tiếng anh, exempted)

Sửa lần cuối:
Uh thật ra tao cũng như mày :)), mỗi tội tao may mắn bị em ý lừa ngay khi còn mới quen, nên từ đó mới thấy rõ bản chất phụ nữ.

Muốn kiếm người thương mình thật lòng cũng dễ, cứ quen đi, trải đời 1 chút là biết được mình có nên tiếp tục không. Đến khi yêu nghiêm túc rồi, thì giấu mẹ nó tiền bạc đi, chỉ cần cung cấp cuộc sống vừa đủ, rồi push để các em chịu khổ chung với mình. Qua nhiều cơn khó, tự nhiên nó gắn bó với nhau mà ko quan trọng tiền bạc nữa. Tao sau đợt bị lừa cũng sáng mắt ra, tìm hẳn 1 em 18 tuổi non tơ không biết gì, nuôi tầm chục năm, uốn nắn theo ý mình, xong rồi mới cưới. Quan trọng nhất là phải cho nó biết có làm mới có ăn, chứ ngồi không làm đéo gì có tiền dễ thế.
Hay cho câu có làm mới có ăn, bọn 4 bg làm công nghiệp vl

Bọn nói tốt thực sự thi IELTS hơi thốn, vì giám khảo thích dài dòng và dùng câu/cụm từ khó. Vậy nên mới sinh ra mấy kiểu học mẹo để được band 7 và 8. Viết cũng có motip kiểu vậy, nhưng dạo gần đây đề IELTS bắt tư duy nhiều hơn rồi anh ạ :too_sad: :too_sad:
Thì anh vừa nói, thằng thầy dạy ở trung tâm lớn ở Sg. Việt kiều đẻ ở mỹ, native english speaker. Bạn anh nó bảo che mặt lại thì tưởng CNN vào thi ( ko học, ko chuần bị, hoi gì trả lời thẳng) chỉ được 6.0 điểm. vd đơn giản là where do you live most of the time in your life. straight to the point , western culuture style answer thì im spend most of my aldulthood in Sg. Nhưng đám học mẹo thì ' it began with my parents moved to sg. Forturnately, i was born in sg and bla bla'. Bản thân anh thấy exam structure biased vkl, real life ai nc kiểu đấy. Grammar good nhưng ko phải kiểu nc real life. Giờ Ielts thay đổi là cần phải làm thôi. Toàn học mẹo, hoc hết tất cả các đề :(

em du học hay định cư, nước nào thế ??.

Chapter 4: Hoàn thiện bản thân.

Cổ nhân có dạy "hữu xạ tự thiên hương" là có thật các bạn nhé. Thay vì bỏ thời gian theo đuổi người khác mà nhiều khi kết quả không như mong muốn thì các bạn nên đầu tư thời gian công sức tiền cho bạn thân của mình. Thật ra việc theo đuổi phụ nữ hay trong đời sống, sự nghiệp tất cả đều gắn chặt vào nhau. Ở ngoài đời không có hoàng tử ếch, vì đơn giản nếu bạn là ếch thì bạn cũng sẽ không giữ được người phụ nữ của đời mình ( mình ko bàn đến thể loại đào mỏ, kịch sĩ các kiểu).

Đối với phụ nữ: Tự hoàn thiện bản thân là làm gì:

1: Biết yêu thương bản thân mình: Trước khi muốn yêu ai thì nên yêu bản thân mình trước nhé.

Vẻ ngoài:
Chỉnh chu, quần áo gọn gàng, cắt móng tay, tóc tai gọn gàng. Tùy theo điều kiện có thể nước hoa, gel !. Ít nhất thì cũng là lăn nách nhé. Ngày mình mới đi tập gym, có quen 1 thằng bé sn94. Thằng bé này rất tự tin nào là to con, ăn nói lưu loát. Nó hơi look down mình tí, vì mình già, ko đô và mới đi tập. Có 1 lần mình với nó cá với nhau là đứa nào xin được sdt của con bé xinh nhất phòng thì thắng. Nó hì hục lại xin nhưng bé kia không cho bảo là không cho sdt cho người lạ. Thế các bạn biết tại sao fail hay không ? Vì 2 yếu tố:
- Người nó mồ hôi chảy nhể nhai hôi rình, nói thật chứ con trai vs con trai hửi còn muốn ói rồi huống hồ gì con gái.
- Mang dép. Tại sao mang dép thì khả năng tiếp cận đối tượng kém. Vì khi bạn mang dép ở những nơi cần mang giày vd. phòng gym chứng tỏ kinh tế của bạn không tốt. Ban gây sợ hãi cho đối phương.
Face: mụn thì nên đi điều trị. Ko đẹp mà xấu tự nhiên vẫn Okie hơn PTTM nhé. @_@
Tập thể dục: Tại sao nên tập thể dục.
*
Thời buổi bây giờ, việc bạn nhìn fit đôi khi nó có tác dụng hơn tá đống đồ hiệu phụ kiện bạn mang vác theo. Vì sao, vì kinh tế lên đối với các bé sinh viên đàng hoàng, gia đình gia giáo không có nhu cầu hay sở thích đào mỏ thì việc đi cùng 1 người có ngoại hình cỡ cha chú mình là điều không tưởng. Mình đã chứng kiến điều này rồi, vì mình giới thiệu cho bạn mình. Mặc dù điều kiện kinh tế khá tốt nhưng các bé vẫn chê. Mình góp ý nhiều lần nhưng bạn mình nó không hiểu. Đến lúc mình bảo với bạn, tuổi mày bằng tuổi cha chú nó ít ra ngoại hình mày phải làm sao để người ngoài nhìn vào không thấy lệch. Thế mày có thích đi chơi vs mẹ mày không ?
** Đối với vấn đề sinh lý nam giới, hormone nam testerone sẽ giảm đều theo số tuổi (20s, 30s, 40s) kéo theo giảm số lần ham muốn và Out nhanh. Các bài tập phần chân như squat, kegel nam giúp kéo dài thời gian xuất tinh (có thể tự google nhe).
Thật sự các loại thực phẩm chức năng, rượu, thuốc tây đều chỉ có hiệu quả tức thời thôi. Cơ thể con người chỉ cần hiểu đơn giản là máu bơm xuống chi dưới. Khi các bạn có cơ thể khỏe mạnh, tim khỏe thì việc bơm máu xuống chi dưới và kéo dài thời gian là điều hết sức bình thường.
*** Việc đi tập gym còn mở ra rất nhiều cánh cửa. Khi bạn fit rồi thì mở đầu câu nói đâu cần trớt quớt như em ơi cho anh xin sdt, chỉ cần bảo em ơi em tập sai rồi. À em có thể cho anh xin zalo, viber để anh gửi các bài tập cho em không. Mọi việc smooth đến nổi các bạn không cần tốn thời gian, công sức và đối phương cũng không đề phòng.

2: Trải nghiêm mới và xây dựng bản lĩnh đàn ông !
Thay vì bỏ thời gian ăn nhậu, la cà quán xá thì các bạn nên tìm cho mình một sở thích mới. Có thể như am hiêu về xe, về du lich, phượt các kiểu hay cũng có thể là nói chuyện nhiều với mấy chú, mấy bác những người từng trải và có thể chia sẽ kinh nghiệm cho bản thân mình. Bởi làm như vậy làm cho vốn kiến thức của các bạn phong phú, có thể nc về các chủ đề thời thượng kể về những nơi các bạn đã di qua, những quảng đời mà bạn đã từng gặp, về những món mà các bạn đã ăn.

Quá trình xây dựng bản lĩnh đàn ông là cả một quá trình dài, sự tư tin toát ra từ trong cách ăn nói đi đứng. Các bạn nên nhớ tất cả những thứ bên ngoài, dh, xe cộ quần áo chỉ là phụ kiện. Nếu không tự tin thì ngồi Roll Royce bạn cũng thế thôi. Sự tự tin của mỗi con người được xây dựng trên vốn kiến thức, sự thành công trong cuộc sống.

Đối vs quan hệ nam nữ. Đối xử tốt vs phụ nữ là việc nên làm (không nên quá tốt) bởi không phải các bạn hi sinh hay các bạn chịu chi là sẽ chiếm được tình cảm của đối phương. Nhưng cũng đừng cư xử kibo hay xem thường phụ nữ kiểu như ko cần chi tiền mà vẫn xxx được. Muốn người khác tôn trọng mình thì mình nên học cách tôn trọng người ta !

3: Nắm bắt tâm lý phụ nữ.
Bạn có thể đọc thêm sách về tâm lý học các kiểu, về giao tiếp bằng cử chỉ. Thật ra chỉ cần bạn biết quan sát, các bạn sẽ học ra và nhận biết được nhiều thứ:
Ánh mắt: Ví dụ như mình, khi người phụ nữ nhìn quá 20s thì họ có vẻ interested vào bạn. Khả năng bạn bắt chuyện và xin sdt khá cao, cao hơn nhưng đứa không thèm để ý. Tại sao phải biết thế, vì đối với da mặt mỏng như thớt thì thớt sợ bị từ chối @.@.
Ngồi bắt chéo chân, hất tóc, vv và vv.

Sự nghiệp và Cuộc Sống:

English:
English mình nói ở đây không phải là TOEIC, IELTS, TOEFL các kiểu. Thật ra ở VN quá chuộng bằng cấp, đi học nn ở các trung tâm đều dạy meo để thi cao điểm nhưng khả năng giao tiếp (nghe vs nói) rất kém. Mình đã từng nghe vài người bạn khoe nói tiếng anh như gió các kiểu (nói thì như gió như éo ai hiểu nói gì) và IELTS 8.0 vẫn không nói được.

Mục đích của giao tiếp là gì, là A nói và B hiểu (ngược lại).. Giao tiếp hằng ngày chỉ cần có 6-700 từ. Vấn đề ở đây nằm ở phát âm chứ không phải văn phạm, từ vựng. Ở VN chuyện dạy english quá nhồi nhét văn phạm, từ vựng mà bỏ qua phát âm. Sẽ chả ai cười bạn nếu bạn sai văn phạm vì bạn đâu có đẻ ở Mỹ. Nhưng người ta cười vì bán nói éo hiểu gì. Khi bạn nói éo hiều gì thì bạn nghe sẽ không hiểu. Vì nghe và nói là 2 chiều.

Có quyển sách khá hay về phát âm "Ship or sheep" và "Three or trees". Bạn nào có dk kinh tế tốt mướn thầy bản xứ về kèm, 1vs1 chỉ 3 tháng là có thể giao tiếp cơ bản. Không thì tự mò lên Youtube xem. Sự thật đáng buồn là hết 90% hoc English ở VN không phân biệt được âm TH - Three or tree, thank và hàng chục chữ khác.

Giao tiếp được thì bạn sẽ có khả năng thăng chức, hiểu biết được nền văn hóa khác nhau. và cả kho tàng kiến thức nhân loại đa số bằng tiếng anh!

Khả năng thích nghi, tìm tòi học hỏi không ngừng hoàn thiện bản thân.
Càng lớn tuổi thì sức ghì càng lớn, khả năng tiếp thụ cái mới, chấp nhận thay đổi càng ít. Nhưng với tốc độ thay đổi của môi trường và thế giới như bây giờ. Bạn chỉ có 02 lựa chọn, chấp nhận thay đổi hay bị đào thải. Cách đây 20 năm, có bạn nào 8x sẽ nghĩ đến Nokia, Sony có thể sụp hay không ? trong cuộc sống cũng như thế, nếu bạn không chịu tìm tòi học hỏi thì bạn sẽ bị đào thải theo quy luật tự nhiên. Cái gì đúng cách đây 20 năm chưa chắc bây giờ sẽ đúng.

Còn khi ngã ngựa, thì việc đầu tiên các bạn nên suy nghĩ là tại sao như vậy, mình có lỗi gì, minh cần làm gì để sửa sai.

Khi thớt viết bài này thì thớt đã dừng cuộc chơi được 14 tháng và chuẩn bị làm tập 2. Thời điểm bây giờ thì chọn lựa nằm ở mình. Mình không biết sẽ hạnh phúc hay không. Nhưng mình tin nếu có ngã ngựa nữa thì mình thừa sức đi kiếm ngựa khác !

Hi vọng bài viết có thể giúp ít cho các bạn cùng trang lứa bị vấp ngã trong cuộc sống cũng như chia sẽ kn với các em ở độ tuổi máu đá. Khi các bạn có sức hút riêng thì việc cua gái auto đổ, không công thành vẫn đổ.
P/s: Những gì liên quan về xe mình đề cập trong bài không phải là mình khoe của nhé. Tất cả đối với mình chỉ là phụ kiện, dù mình ở truồn thì mình vẫn tự tin (@_@). Bạn nào bảo sao mua xe hơi làm gì, thì nhà mình có cty be be. Cty thì phải có xe, nên mình chạy ké thoai.

Còn vể đào mỏ, mình không ngại đào mỏ. Đối với mình nếu nói thẳng, tiền trao cháo múc không lừa gạt lẫn nhau thì đó là một giao dich sòng phẳng. Mình chỉ không ưa thể loại lừa tình vs tiền kich sĩ các kiểu. Còn bạn nào thắc mắc là mình có gái theo hay không, thì mình xin trả lời là mình gần 40t nhưng có cả 2k2 thích và tỏ tình ! Mình vào club teen, ko uống được & không biết nhảy dựa vào tường thì lát nữa cũng có bé bên cạnh (tầm 15-16t) mượn rượu dựa vào vai.

THE END !
Đọc hết cac chap của m rồi t thấy m vẫn hào hứng tập 2 lắm. Chúc m t2 không giống t1 nhung vấn đề là con người là cái m éo thể đoán dc, như tập 1 của m chắc khối thằng trên đây cho next từ lâu chứ đừng nói nuôi bao năm rồi cưới .

Nó đóng kịch hay quá ông à, gây lộn thì em ko thể sống thiếu anh, lấy dao kề vào cổ các kiểu. Mất tiền thì đổ người giúp việc lấy. Thật thật giả giả tôi ko biết đường nào mà lần. Tôi cũng biết mình ngu thì minh chịu.
Giờ quen gái nhà lành thôi. Éo bit có ngã ngựa nữa ko. nhưng nếu ngã thì vẫn tự tin kiếm ngựa khác :( chua co con, chu neu co con thi lam play boy vui hơn !

Sửa lần cuối:
Bài của a nói rất chuẩn những kinh nghiệm đúc kết trong c.s mà e rút ra dc đều như a nói: Hoàn cảnh và môi trường song that sự rất ảnh hưởng đến con người và gái nhà lành thì ko đi bar hay lên tinder nhé… May mắn là e đã gặp dc người phụ nữ của đời mình (trong khó khan mới biết dc lòng người) nhưng cảm xúc thì ko mãnh liệt như gái làng chơi. Đâu cũng là cái duyên, có phước lắm mới gặp đúng người.
À mà nếu rảnh a có thể đi xem bói thử xem sao.

Bài của a nói rất chuẩn những kinh nghiệm đúc kết trong c.s mà e rút ra dc đều như a nói: Hoàn cảnh và môi trường song that sự rất ảnh hưởng đến con người và gái nhà lành thì ko đi bar hay lên tinder nhé… May mắn là e đã gặp dc người phụ nữ của đời mình (trong khó khan mới biết dc lòng người) nhưng cảm xúc thì ko mãnh liệt như gái làng chơi. Đâu cũng là cái duyên, có phước lắm mới gặp đúng người.
À mà nếu rảnh a có thể đi xem bói thử xem sao.
em nói đúng đó, neu that sự hiền thi ko tinder lun. ma tinder cung có nguoi tốt, anh đã gặp rùi.Bói thì đã biết 2 vợ từ hồi trẻ, và anh đã cố để ko cươi sớm. Nhưng số phận thỉ phải biết cam chịu thôi. Những ngả ở đầu thì biết đứng dậy chổ đấy. !

em nói đúng đó, neu that sự hiền thi ko tinder lun. ma tinder cung có nguoi tốt, anh đã gặp rùi.Bói thì đã biết 2 vợ từ hồi trẻ, và anh đã cố để ko cươi sớm. Nhưng số phận thỉ phải biết cam chịu thôi. Những ngả ở đầu thì biết đứng dậy chổ đấy. !
Gái nhà lành thường có lòng tự trọng cao, bản lĩnh rất ghét con trai khoe mẽ làm màu (hên lúc đó e ko có nhiều tiền để làm màu) =))
Ở đâu cũng có người tốt người xấu, ko thể vơ đũa cả nắm dc nhưng nếu muốn tìm vợ thì càng ko nên lên tinder hay bar pub (vợ e hồi đó sinh viên đi làm them vô tình gặp dc).
Rất ghét mê tín dị đoan nhưng bạn cứ bắt đi coi thử thì thấy nói đúng that, mình ko nói gì nhưng thầy bói lại nói đúng hết. Càng sau này càng thấy bả nói đúng (Số phận ko thay đổi dc :)) nhưng biết trước thì dễ xử lý hơn).
E lúc trước học trường chuyên của tỉnh, thông minh, ngoan hiền (chính cái này lại là profile tốt với gái nhà lành) nhưng ko có lập trường sau này theo bạn đua xe, ma túy hiểu hết về xã hội thì lại bỏ lỡ học vấn, sự nghiệp :( Đang gây dựng lại từ con số 0.
Hãy cứ làm 1 thằng đàn ông tốt chắc chắn sẽ gặp dc người tốt…

Gái nhà lành thường có lòng tự trọng cao, bản lĩnh rất ghét con trai khoe mẽ làm màu (hên lúc đó e ko có nhiều tiền để làm màu) =))
Ở đâu cũng có người tốt người xấu, ko thể vơ đũa cả nắm dc nhưng nếu muốn tìm vợ thì càng ko nên lên tinder hay bar pub (vợ e hồi đó sinh viên đi làm them vô tình gặp dc).
Rất ghét mê tín dị đoan nhưng bạn cứ bắt đi coi thử thì thấy nói đúng that, mình ko nói gì nhưng thầy bói lại nói đúng hết. Càng sau này càng thấy bả nói đúng (Số phận ko thay đổi dc :)) nhưng biết trước thì dễ xử lý hơn).
E lúc trước học trường chuyên của tỉnh, thông minh, ngoan hiền (chính cái này lại là profile tốt với gái nhà lành) nhưng ko có lập trường sau này theo bạn đua xe, ma túy hiểu hết về xã hội thì lại bỏ lỡ học vấn, sự nghiệp :( Đang gây dựng lại từ con số 0.
Hãy cứ làm 1 thằng đàn ông tốt chắc chắn sẽ gặp dc người tốt…
Bằng cấp là hình thức thôi, em cứ siêng năng tìm tòi học hỏi cái mà em muốn làm. Rồi sẽ có ngày thành công thôi, nhất nghệ tinh nhất thân vinh. Chúc em thành công trong cuộc sống nè.

Thì anh vừa nói, thằng thầy dạy ở trung tâm lớn ở Sg. Việt kiều đẻ ở mỹ, native english speaker. Bạn anh nó bảo che mặt lại thì tưởng CNN vào thi ( ko học, ko chuần bị, hoi gì trả lời thẳng) chỉ được 6.0 điểm. vd đơn giản là where do you live most of the time in your life. straight to the point , western culuture style answer thì im spend most of my aldulthood in Sg. Nhưng đám học mẹo thì ' it began with my parents moved to sg. Forturnately, i was born in sg and bla bla'. Bản thân anh thấy exam structure biased vkl, real life ai nc kiểu đấy. Grammar good nhưng ko phải kiểu nc real life. Giờ Ielts thay đổi là cần phải làm thôi. Toàn học mẹo, hoc hết tất cả các đề :(

em du học hay định cư, nước nào thế ??.
Em đang trao đổi ngắn hạn ở Đức ạ. Cơ mà em học chương trình tiếng anh bên này nên chỉ cần tiếng anh là được. Hồi xưa lần đầu em đi nước ngoài, trong tay có bằng C1 tiếng anh mà vẫn bị shock ngôn ngữ và phải dùng body languages để nói chuyện. Nên các bạn band 7 hay 8 mà chỉ học mẹo qua bên này mệt lắm đấy. Nhất là ở khoản nghe giảng

Em đang trao đổi ngắn hạn ở Đức ạ. Cơ mà em học chương trình tiếng anh bên này nên chỉ cần tiếng anh là được. Hồi xưa lần đầu em đi nước ngoài, trong tay có bằng C1 tiếng anh mà vẫn bị shock ngôn ngữ và phải dùng body languages để nói chuyện. Nên các bạn band 7 hay 8 mà chỉ học mẹo qua bên này mệt lắm đấy. Nhất là ở khoản nghe giảng

Lúc anh đi Toelf anh 500 rồi. sang kia 2 năm đầu ko nghe nói được, vì tụi tây vs nhau speak rất nhanh. anh phải mướn tutor dạy phát âm lại. ở 2 năm rồi mới nghe 2 tây nc hiểu được. Cơ bản vì ở ngoài nói nhanh, slang và phát âm nữa. Nếu phát âm sai, nó nghe ko. hiểu thì khó mà kiếm bạn bạn xứ.

Đức sướng nhey, em anh bảo brotel bảo rẻ 50-100 eur. được 2 nháy haaaa

Lúc anh đi Toelf anh 500 rồi. sang kia 2 năm đầu ko nghe nói được, vì tụi tây vs nhau speak rất nhanh. anh phải mướn tutor dạy phát âm lại. ở 2 năm rồi mới nghe 2 tây nc hiểu được. Cơ bản vì ở ngoài nói nhanh, slang và phát âm nữa. Nếu phát âm sai, nó nghe ko. hiểu thì khó mà kiếm bạn bạn xứ.

Đức sướng nhey, em anh bảo brotel bảo rẻ 50-100 eur. được 2 nháy haaaa
Bên này gái gú hoạt động không vui bằng bên mình. Tại hợp pháp mại dâm hết rồi