Cần tổ tư vấn

Nói chung thông não mấy con dẩm lz là một điều không hề dễ
Nếu h mày đc một em tây tươi trẻ xin buscu và phụng dưỡng mày đến già, có giấy tờ các thứ đảm bảo cho mày bên trời tây thì mày có mạnh mồm từ chối k. Điều tao cần là chúng mày có ý kiến mang tính bàn vào hiểu chưa

chủ yếu m khuyên bác mầy ấy chứ chị m thằng kia nó vẽ cho tương lai màu hường mù quáng r biết mẹ gì nữa
Ừ. Nhưng nói cũng phải có căn cứ hoặc văn cho suôn chứ nói bằng nước bọt ăn thua đéo gì
Bác tao cũng có ý đeow muốn cho đi nhưng lại tôn trọng chị tao lắm. Haizz

Nếu h mày đc một em tây tươi trẻ xin buscu và phụng dưỡng mày đến già, có giấy tờ các thứ đảm bảo cho mày bên trời tây thì mày có mạnh mồm từ chối k. Điều tao cần là chúng mày có ý kiến mang tính bàn vào hiểu chưa
Đéo nhé
Cá nhân tao chẳng thích theo ai bao giờ,
Muốn bú tao, thì phải nghe tao, về đây với tao
Chim tao bé, không mê tây lắm
Tính tao ưa bay nhảy thật, nhưng bảo bỏ quê thì chịu, tao ghét sự tay đổi và yêu con người việt nam vl

Nói chung chuyện nhà mày tao cũng không phán xét
Nhưng bà chị mày sống hơi ảo và có phần mơ mộng
Chưa tính cu em kia lừa đảo, nếu có qua êm thì cũng có ngày tủi thân đòi về thôi

m nhiệt tình thì t cũng hiến kế nhiệt tình, nãy t cũng kêu chị m xin tiền học tiếng r, giờ m thử kêu thg anh rể là m sắp đi du học qua tp nó, nhờ nó tìm nhà hộ hay cho em ở nhà amh rể dc k các kiểu, xem thg con giời ý kiến sao , nếu nó có tật giật mình sẽ lảng ngay và từ bỏ ý định vs con chị m, m dc cái ưu thế là nó k biết j về thg em rể là mày, thì m cứ nổ ác vào phải tìm mọi cách lật mặt nó

Đéo nhé
Cá nhân tao chẳng thích theo ai bao giờ,
Muốn bú tao, thì phải nghe tao, về đây với tao
Chim tao bé, không mê tây lắm
Tính tao ưa bay nhảy thật, nhưng bảo bỏ quê thì chịu, tao ghét sự tay đổi và yêu con người việt nam vl
Trừ khoản chim bé ra thì mày ngồi cùng mâm với tao đc. Nc tâm lý chị tao h khó thay đổi đc lắm

m nhiệt tình thì t cũng hiến kế nhiệt tình, nãy t cũng kêu chị m xin tiền học tiếng r, giờ m thử kêu thg anh rể là m sắp đi du học qua tp nó, nhờ nó tìm nhà hộ hay cho em ở nhà amh rể dc k các kiểu, xem thg con giời ý kiến sao , nếu nó có tật giật mình sẽ lảng ngay và từ bỏ ý định vs con chị m, m dc cái ưu thế là nó k biết j về thg em rể là mày, thì m cứ nổ ác vào phải tìm mọi cách lật mặt nó
Uhm. Nge có vẻ tiểu nhân nhưng tao thích đấy. Cảm ơn mày nhé :vozvn (22):

Nói chung chuyện nhà mày tao cũng không phán xét
Nhưng bà chị mày sống hơi ảo và có phần mơ mộng
Chưa tính cu em kia lừa đảo, nếu có qua êm thì cũng có ngày tủi thân đòi về thôi
Mày nói hay lắm tml, đúng bản chất đấy thành ra tao cũng lo như thế thật:angry:

Qua Mỹ hợp pháp thì không lo bị bắt nhốt trồng cần hay làm nhà thổ. Tay này ở TX dũa nail 3k xàm tệ thì tao đoán ở Houston hay Austin. 2 khu vực này người Việt rất nhiều, cảnh sát, luật sư ..... nên chỉ cần còn ở thành phố là yên tâm. Xin du lịch qua chơi trước đã, giấy tờ, tiề bạc chị mày phải cầm chứ không giao cho bất cứ ai giữ.
Thêm chuyện nữa là nếu mà chồng làm nail thì khả năng cao là vợ qua đó cũng làm nail. Ngành nail ở 2 vùng này bão hòa rồi, qua thời hoàng kim nên sống lai rai thôi, cũng không sung sướng gì đâu mà ham. Nếu qua đây không họ hàng, không học hành chính thức để tiếp xúc với xã hội Mỹ thì rất khó để vượt qua shock văn hóa. Đi 1-2 năm là lăn lộn đòi về VN ngay
Vùng TX phương tiện đi lại công cộng không phát triển. Nếu chị mày quen la cà Sài Gòn rồi thì lúc mới qua không khác gì ở tù.
Vấn đề là tại sao một thằng 20 tuổi lại có ý định lập gia đình nghiêm túc?

Mày nói hay lắm tml, đúng bản chất đấy thành ra tao cũng lo như thế thật:angry:
Thấy mày lo tao cũng mất vui
Không ấy đưa thông tin của chị mày đây tao tán tỉnh cho đỡ sầu
Vớ vẩn mấy nữa mày có a.trai đấy :vozvn (23)::vozvn (16):

Ở Mỹ mà làm 2-3000 chắc cũng nợ thẻ tín dụng một đóng rồi
Mày đag nói trên thực tế hay lại phán. Tao cần những nhận xét mang tính khách quan và chuẩn xác để nhìn nhận vđ

Thấy mày lo tao cũng mất vui
Không ấy đưa thông tin của chị mày đây tao tán tỉnh cho đỡ sầu
Vớ vẩn mấy nữa mày có a.trai đấy :vozvn (23)::vozvn (16):
Nhìn mày còn trẩu vl, gọi mày bro mà lỡ múc mày thì cũng mang tiếng cho tao là mất nết. Thôi thì làm anh em đc rồi:vozvn (25):

Nếu như t là con c m t cũng sẽ đi. Mà đi đường chính ngạch nhé. Sang kiểu du lịch mỹ cũng đâu phải đơn giản. Nó mà cho đi được thì đã ngon. Hi. Đi đường chính ngạch thì có giấy tờ thông tin của nó ngay. Gà vkl. Còn nó gạ vào công thì k đi nhé

Trc khi đi thì bảo ng nhà sang đấy đéo có thông tin gì gọi về thì báo đại sứ quán nónlojc cổ tml kia ra ngay chứ m tưởng bán ma đon giản à? Đấy là t nói đi châu âu nhé t k nói châu á và trung quốc đâu

thằng đấy nó đong đưa để vài bữa về chơi có chỗ chịch free thoi chứ cưới thì còn lâu mới đến tết congo nhá tml

Qua Mỹ hợp pháp thì không lo bị bắt nhốt trồng cần hay làm nhà thổ. Tay này ở TX dũa nail 3k xàm tệ thì tao đoán ở Houston hay Austin. 2 khu vực này người Việt rất nhiều, cảnh sát, luật sư ..... nên chỉ cần còn ở thành phố là yên tâm. Xin du lịch qua chơi trước đã, giấy tờ, tiề bạc chị mày phải cầm chứ không giao cho bất cứ ai giữ.
Thêm chuyện nữa là nếu mà chồng làm nail thì khả năng cao là vợ qua đó cũng làm nail. Ngành nail ở 2 vùng này bão hòa rồi, qua thời hoàng kim nên sống lai rai thôi, cũng không sung sướng gì đâu mà ham. Nếu qua đây không họ hàng, không học hành chính thức để tiếp xúc với xã hội Mỹ thì rất khó để vượt qua shock văn hóa. Đi 1-2 năm là lăn lộn đòi về VN ngay
Vùng TX phương tiện đi lại công cộng không phát triển. Nếu chị mày quen la cà Sài Gòn rồi thì lúc mới qua không khác gì ở tù.
Vấn đề là tại sao một thằng 20 tuổi lại có ý định lập gia đình nghiêm túc?
Mến mộ đã lâu, cảm ơn bác
Theo góc nhìn nhận của em thì có hai khả năng với tml trẩu ngé 20 này
Một là nếu nó muốn lập gđ thật thì tầm của nó đéo có khả năng gì để chèo lái gái bên đó với mấy con ở bên Bông Kỳ. hoàn cảnh và môi thực tế của nó bên đó đc những con ng ở đó biết chính xác thế nào nên nó k có khả năng và nó phải lấy mác Bông Kỳ để đong đưa gái Đông Lào và nếu k phải chị của em thì cũng là một con nào đấy
Và cũng đéo ngoại trừ khả năng nó có vđ về tín dụng và cần người qua làm cùng để bớt gánh, mặc dù nó có nói đã có nhà, có xe và ba mẹ nó cũng ở bên đó :sure:
Hai là đcm tml nó lấy mác về Đông Lào chăn rau, chẳng may trúng con chị ngu muội của em. Nhưng ở trường hợp này khó nói vì nếu chăn thì nó đéo về để xơi liên tục đc
Em rất khó nghĩ bác ạ, chị em tốt lắm giờ em nói đi thì chị như đc chắp thêm cánh, còn cản nếu như sự thật tml kia nghiêm túc và đàng hoàng thì lỡ bỏ mất cơ hội của chị em chắc đéo dám vác mặt gặp hai bác:sad:

thằng đấy nó đong đưa để vài bữa về chơi có chỗ chịch free thoi chứ cưới thì còn lâu mới đến tết congo nhá tml
Tao đoán lần trước nó về đã chịch cmnr, vđ ở đây khi đủ yêu thì chịch k còn quan trọng nữa. Mà là qđ theo sang trời tây của chị tao, nếu sang đó chịch xong rồi nó để chị tao cù bơ củ bất thì ms đáng để nói. Tương lai cả một đời người mà cứ dặt dẹo bên đó là ăn lồn đấy mày.

Tao đoán lần trước nó về đã chịch cmnr, vđ ở đây khi đủ yêu thì chịch k còn quan trọng nữa. Mà là qđ theo sang trời tây của chị tao, nếu sang đó chịch xong rồi nó để chị tao cù bơ củ bất thì ms đáng để nói. Tương lai cả một đời người mà cứ dặt dẹo bên đó là ăn lồn đấy mày.
mày lo bò trắng răng, đi diện hôn nhân là hợp pháp rồi, qua đó vài hôm có khi chị mày bỏ nó theo thằng khác ngon hơn đấy

Trc khi đi thì bảo ng nhà sang đấy đéo có thông tin gì gọi về thì báo đại sứ quán nónlojc cổ tml kia ra ngay chứ m tưởng bán ma đon giản à? Đấy là t nói đi châu âu nhé t k nói châu á và trung quốc đâu
Theo mày có nên chụp hết giấy tờ của tml này lại phòng biến k:vozvn (14):

mày lo bò trắng răng, đi diện hôn nhân là hợp pháp rồi, qua đó vài hôm có khi chị mày bỏ nó theo thằng khác ngon hơn đấy
Có khi tao lo quá nhưng bảo k lo sao đc mày. Đã biết tml này như nào đâu mà hôn nhân hợp pháp

Mến mộ đã lâu, cảm ơn bác
Theo góc nhìn nhận của em thì có hai khả năng với tml trẩu ngé 20 này
Một là nếu nó muốn lập gđ thật thì tầm của nó đéo có khả năng gì để chèo lái gái bên đó với mấy con ở bên Bông Kỳ. hoàn cảnh và môi thực tế của nó bên đó đc những con ng ở đó biết chính xác thế nào nên nó k có khả năng và nó phải lấy mác Bông Kỳ để đong đưa gái Đông Lào và nếu k phải chị của em thì cũng là một con nào đấy
Và cũng đéo ngoại trừ khả năng nó có vđ về tín dụng và cần người qua làm cùng để bớt gánh, mặc dù nó có nói đã có nhà, có xe và ba mẹ nó cũng ở bên đó :sure:
Hai là đcm tml nó lấy mác về Đông Lào chăn rau, chẳng may trúng con chị ngu muội của em. Nhưng ở trường hợp này khó nói vì nếu chăn thì nó đéo về để xơi liên tục đc
Em rất khó nghĩ bác ạ, chị em tốt lắm giờ em nói đi thì chị như đc chắp thêm cánh, còn cản nếu như sự thật tml kia nghiêm túc và đàng hoàng thì lỡ bỏ mất cơ hội của chị em chắc đéo dám vác mặt gặp hai bác:sad:
Làm 2k - 3k xàm tệ một tháng tuy chỉ là thành phần lao động chân tay, nhưng vẫn có thể ăn chơi bình thường vì mức sống ở Mỹ rất cao. Tạm thời không phân tích tay này lừa đảo hay không vì rất phức tạp. Hãy hỏi bà chị là bả tưởng tượng cuộc sống Mỹ là gì mà nhất quyết đòi đi?
Vì cuộc sống vợ chồng thật sự chắc chắn có những lúc cãi vã, bất hòa. Những lúc như vậy không có bố mẹ, họ hàng, ở nhà chồng, trình độ hội nhập kém thì bả bấu víu vào đâu? Một thằng 20 tuổi mà làm nail full time như vậy thì nó có tính tới chuyện tương lai, học hành để có cuộc sống tốt hơn không, và có ủng hộ vợ đi học để phát triển và hội nhập không?
Tao thấy cái kèo này trên lý thuyết là không ổn.

Có khi tao lo quá nhưng bảo k lo sao đc mày. Đã biết tml này như nào đâu mà hôn nhân hợp pháp
Ra đại sứ quán phỏng vấn lấy thẻ xanh đã là hôn nhân hợp pháp rồi.

Chào các mày
Vào đề luôn là tao có bà chị họ sát nách, bà này cũng còn trẻ, nhiều thằng cũng đóng đưa nhưng mãi đéo thấy giới thiệu ai, cách đây vài hôm thì bà có hỏi ý kiến tao về một thằng phi công nào đó 20 tuổi đag ở texas, bông kỳ. Bà bảo có tc với tml này và có ý định sẽ tiến xa là đăng ký các thứ và qua bên đó với nó
Tao có hỏi tin thế lol nào đc, bảo nó chụp giấy tờ các thứ thì nó bảo chụp gửi qua fb k an toàn các thứ gì đó cho nó. Tml này chỉ gửi qua một cái bằng lái xe
Giới thiệu sơ thằng này trước đây ở quận cam tp sg, nó bảo nhà nó qua bển hết rồi và mỗi năm nó chỉ về đc vài lần, nó ở bên đó làm nail lương lậu 2,5 đến 3 ngìn xàm tệ
Bây h tao muốn hỏi các mày làm sao để tin được thằng này thế nào, đcm lỡ nó phỉnh bà chị tao qua bên đó rồi bán vào nhà thổ hay đi trồng cần thì vỡ mồm, bà này tốt tính lại chơi vs tao từ bé, dân quê đéo biết hỏi ai lại hỏi thằng ngáo ngơ như tao
Tml phi công bảo qua đầu năm sau sẽ về thưa chuyện với gđ bà này và làm thủ tục cm gì đó để bưng bà này qua
Cảm ơn các mày đã đọc và cho ý kiến :sweet_kiss:
địt mẹ một câu nhanh cho vuông là thằng 20 tuổi nó vớ vẩn đó, đi đi cái lồn, ở nhà