Cần tổ tư vấn

Giờ khả quan nhất là m bẻ cong tml kia rồi thông nó.Sau nó rước m qua mẽo để chị m ở lại cho ae An Nam
Quan điểm tao là tắm ao làng, cái xứ Đông lào này dù thế nào thì vẫn hp và thoải mái chứ tao đéo mến mộ lồn gì Bông kỳ đâu mày

nó mà chịu làm thủ tục giấy tờ đàng hoàng thì phước 8 đời cho Chị mày, nhiều thằng việt kiều về VN kiếm vợ mà đéo làm đc hoặc ko muốn làm.
Từ lúc làm thủ tục đến bưng qua là cả 1 khoản thời gian ko hề ít, không có thằng lừa gạt nào dám ra cơ quan làm giấy tờ đâu mày đừng đùa với USA.
Muốn tìm hiểu nó thì bảo nó qua nhà nó du lịch 1 tháng xem nó thái độ thế nào, nhiều khi phát hiện vợ con đùm đề tha hồ mà tìm hiểu.
Bọn US qua đây du lịch toàn cáp kèo đi chơi + chich free chứ đéo có giấy tờ cho Chị mày gì đâu, 20t với 1 thằng US là quá sớm để cưới vợ học còn chưa xong chứ dm phi công cái cc, tao thiên về Chị mày bị chịch free nhiều hơn đéo bao giờ có giấy tờ gì đâu.
Mày ns có vẻ cũng hợp lí, tml này trẻ ngé và thông tin của nó nhỏ giọt vl thành ra tao nghi ngờ. Tao và gđ tao thì bận đéo có thời gian đi. Chắc phải cử đại sứ qua đó xem tml này như nào mới đc

[/QU
Mày ns có vẻ cũng hợp lí, tml này trẻ ngé và thông tin của nó nhỏ giọt vl thành ra tao nghi ngờ. Tao và gđ tao thì bận đéo có thời gian đi. Chắc phải cử đại sứ qua đó xem tml này như nào mới đc
trước cũng có thằng VK gạ bà Chị tao, ông Bác tao dân làm ăn ổng phán câu thằng kia xanh mặt, ổng kêu ổng hay qua đó chơi, hỏi thằng VK bang nó ở có gì vui để ổng kéo hội bạn thân qua, quan sát sắc mặt nó là ổng cũng đoán phần nào rồi.

Ngay tại Đông lào luôn hả bác. Bác có thể nó cơ bản quy trình của hôn nhân hợp pháp theo trường hợp của em đc k, qua năm nó về làm thủ tục cho chị em bác ạ
Quy trình chính xác thì không biết, nhưng có thể nói đại khái. Muốn làm thủ tục kết hôn bảo lãnh thì phải có giấy chứng nhận độc thân, phải có tài sản và thu nhập ở một mức nào đó. Có hình ảnh đám cưới ăn hỏi đàng hoàng (nhà thờ càng tốt), hình chụp và bằng chứng về VN thường xuyên, đi chơi hẹn hò. Sau khi đăng ký giấy tờ rồi vẫn phải chờ vài năm để đến lượt mình phỏng vấn. Trong thời gian đó thì người bảo lãnh khi khai thuế phải điền tên người được bảo lãnh vào giấy tờ.
Cầm hết 1 xấp hồ sơ đi đến phỏng vấn, nếu qua thì cấp quyền perminent resident 10 năm. Mua vé qua Mỹ thôi. Quá trình làm cái này cần 2 bên đều nghiêm túc và mất vài năm nên chắc không có lừa đảo đâu. Trừ trường hợp thằng kia vòi tiền làm thủ tục mà không chịu công khai giấy tờ.

[/QU

trước cũng có thằng VK gạ bà Chị tao, ông Bác tao dân làm ăn ổng phán câu thằng kia xanh mặt, ổng kêu ổng hay qua đó chơi, hỏi thằng VK bang nó ở có gì vui để ổng kéo hội bạn thân qua, quan sát sắc mặt nó là ổng cũng đoán phần nào rồi.
Để nó về tao cũng test kiểu này xem sao, theo mày nếu nc qua fb thì nên nói hướng vào vđ gì để xem xét nó

Em nghi tml này nợ tín dụng bên đó nên kèo chị em qua rồi hai vc cày cuốc. Thứ 2 nữa thì nó chỉ là thằng loser bên đó k đủ khả năng với người nước nó nên mới đong đưa gái xứ ta
liền ông mà đi làm nail, lông buồi còn chưa mọc kín, đích thỵ thuộc loại ăn bám chứ sao nữa; cơ mà nhỡ nó làm chủ chuỗi nail thỳ hơi oan, nhưng thôi cứ địt lồn mẹ nó đi, đéo có chuyện tốt đẹp vậy đâu

liền ông mà đi làm nail, lông buồi còn chưa mọc kín, đích thỵ thuộc loại ăn bám chứ sao nữa; cơ mà nhỡ nó làm chủ chuỗi nail thỳ hơi oan, nhưng thôi cứ địt lồn mẹ nó đi, đéo có chuyện tốt đẹp vậy đâu
Thì đa phần nhìn nhận chung trước vđ vậy thì em vs bác chắc đều giống nhau. Nhưng nếu nó thật lòng thì cũng tội nó bác ạ, dù gì cũng chuyện cả đời của chị mình, lỡ mình quyết liệt quá thì cũng vỡ lở ra sau em với chị khó nhìn nhau. Em nhờ bác xem tay cho chị em đc k

Nói trên fb thì nó ngồi google sao?
Vđ nó ở trời tây thì chắc rồi , giờ chỉ xem xét con ng nó và vđ nó muốn bưng chị em qua có đảm bảo là thật hay k thôi. Nhưng thủ tục và quy trình bác nói cũng sợ nó gg thì bú lồn

Quy trình chính xác thì không biết, nhưng có thể nói đại khái. Muốn làm thủ tục kết hôn bảo lãnh thì phải có giấy chứng nhận độc thân, phải có tài sản và thu nhập ở một mức nào đó. Có hình ảnh đám cưới ăn hỏi đàng hoàng (nhà thờ càng tốt), hình chụp và bằng chứng về VN thường xuyên, đi chơi hẹn hò. Sau khi đăng ký giấy tờ rồi vẫn phải chờ vài năm để đến lượt mình phỏng vấn. Trong thời gian đó thì người bảo lãnh khi khai thuế phải điền tên người được bảo lãnh vào giấy tờ.
Cầm hết 1 xấp hồ sơ đi đến phỏng vấn, nếu qua thì cấp quyền perminent resident 10 năm. Mua vé qua Mỹ thôi. Quá trình làm cái này cần 2 bên đều nghiêm túc và mất vài năm nên chắc không có lừa đảo đâu. Trừ trường hợp thằng kia vòi tiền làm thủ tục mà không chịu công khai giấy tờ.
Tml này nói nó là ng bên đạo nhưng em k hỏi rõ đạo gì, quá trình nó cũng bảo khoảng 2 năm và có xin chụp ảnh cưới bác ạ. Những điều còn lại bác nói thì em giờ mới đc biết. Cảm ơn bác

Để nó về tao cũng test kiểu này xem sao, theo mày nếu nc qua fb thì nên nói hướng vào vđ gì để xem xét nó
thật tao toàn thấy mấy thằng loser hay già mới chat chit kiếm gái việt, chứ bọn tây teen toàn chỉ trước khi đi du lịch mới kiếm kèo địt bọp thôi. tụi mỹ trắng là lớp thượng đẳng bên đó rồi gái thiếu đéo gì phải mò tận đây muốn khai thác nó thì mày làm còn đc, Chị mày đang mờ mắt thi thấy đéo gì mai khai ?

thật tao toàn thấy mấy thằng loser hay già mới chat chit kiếm gái việt, chứ bọn tây teen toàn chỉ trước khi đi du lịch mới kiếm kèo địt bọp thôi. tụi mỹ trắng là lớp thượng đẳng bên đó rồi gái thiếu đéo gì phải mò tận đây muốn khai thác nó thì mày làm còn đc, Chị mày đang mờ mắt thi thấy đéo gì mai khai ?
Tml này gốc xứ ta mày ơi. Nó qua định cư ms đc gần năm. Ns thật để nhận xét một ng khi tiếp xúc ít rất khó nói, tao lại chưa tiếp xúc nó nên tao k dám đánh giá nó điều gì. Điều tao quan tâm là chị tao và vđ nó muốn bưng chị tao đi thôi mày ạ. Tao k yên tâm về tml này lắm. Nếu nó ở trên cái đất Đông Lào này thì gần như tao có thể mò ra nó đc ( dĩ nhiên phải có căn cứ chứ nơi đéo ai ở thì bố tiên sư tao cũng chịu)

Chào các mày !!!
Tao đến đây đéo phải đào thớt lên mà vì muốn cảm ơn chúng mày đã góc độ nào cho tao nhưng lời bổ ích
Chị tao quyết định sẽ qua Bông kỳ với lòng nhiệt huyết của sức trẻ chưa quá 30, tao cũng k biết nói gì thêm, những gì chúng mày nói tao truyền đạt lại mong bà ấy có chút kinh nghiệm sống
Giờ có lẽ cũng phải thế thôi
Yêu chúng mày :too_sad:

TML này, tao đã ở đó 1 tg và người nhà tao bên đó nhiều, những thứ tao nói là dựa trên trải nghiệm, mày cứ yên tâm là ở Mỹ thì luật pháp nó chặt chẽ lắm, và mày nên bảo chị mày tham gia mấy hội ng Việt ở đó, chịu khó học tiếng Anh mà giao tiếp, còn luật sư thì tốn chi phí chút rồi nó cũng quan tâm hơn (làm di trú theo hôn nhân thì phí ko đắt lắm), thỉnh thoảng mà vi phạm gì như giao thông, hoặc nhậu nhẹt thì alo nhờ nó lo cho, tốn tiền ngu ban đầu nhưng khỏe lắm tml.

TML này, tao đã ở đó 1 tg và người nhà tao bên đó nhiều, những thứ tao nói là dựa trên trải nghiệm, mày cứ yên tâm là ở Mỹ thì luật pháp nó chặt chẽ lắm, và mày nên bảo chị mày tham gia mấy hội ng Việt ở đó, chịu khó học tiếng Anh mà giao tiếp, còn luật sư thì tốn chi phí chút rồi nó cũng quan tâm hơn (làm di trú theo hôn nhân thì phí ko đắt lắm), thỉnh thoảng mà vi phạm gì như giao thông, hoặc nhậu nhẹt thì alo nhờ nó lo cho, tốn tiền ngu ban đầu nhưng khỏe lắm tml.
Cảm ơn mày:vozvn (19):