Các bác tư vấn giúp em. Trong bìu có cục cứng

Sxtheliar1995

Trẩu tre
Tình hình là mấy hôm trước em phát hiện trong bìu trái em có 1 cái cục cứng ở đoạn ống dẫn tinh. To bằng đầu ngón tay. Tròn, cứng bóp ko đau. Bình thường thì bị nhức nhức bên đó. Cục này là 1 cục riêng ko dính với tinh hoàn. Em đang hoang mang quá các bác giúp em với

conbuomxinh

Đàn em Khá Bảnh
Tình hình là mấy hôm trước em phát hiện trong bìu trái em có 1 cái cục cứng ở đoạn ống dẫn tinh. To bằng đầu ngón tay. Tròn, cứng bóp ko đau. Bình thường thì bị nhức nhức bên đó. Cục này là 1 cục riêng ko dính với tinh hoàn. Em đang hoang mang quá các bác giúp em với
Có lẽ là sỏi

Fukotran

Đầu đường xó chợ
Nhiều khả năng là giãn tĩnh mạch thừng tinh, mất 1 phiếu khám cộng vs siêu âm bìu đi

Oppa
Sxtheliar1995

Sxtheliar1995

Trẩu tre
Tại em chưa thấy biểu hiện đau nhức gì nên chưa muốn khám bác ạ

Nghe bro kể thì có thể đấy là 1 cái nang cạnh tinh hoàn thôi, thường ko ảnh hưởng đến sức khoẻ, nhiều ngừoi cũng có tình trạng như thế, để chẩn đoán xác định thì nên đi siêu âm nhé:)

Oppa
Sxtheliar1995

Sxtheliar1995

Trẩu tre
Nghe bro kể thì có thể đấy là 1 cái nang cạnh tinh hoàn thôi, thường ko ảnh hưởng đến sức khoẻ, nhiều ngừoi cũng có tình trạng như thế, để chẩn đoán xác định thì nên đi siêu âm nhé:)
Nếu cứ để yên như thế thì có làm sao ko bác :((. Tại em cũng ngại mấy cái vụ khám chim cò này lắm

Streetkontum

Thanh niên hoi
Mày xóc lọ thử có bắn ra nhìu như trc kia ko, nếu ko vấn đề gì thì ko sao

Oppa
Sxtheliar1995

Sxtheliar1995

Trẩu tre
Nếu nang cứng, ít di động có chân bám thì nên đi siêu âm cho yên tâm.
Em sờ thấy như kiểu nó đang cứng dần hết cái nang của em ấy bác ạ. Vẫn di động được nhưng mà từ 1 cái cục cứng đấy nó lan dần ra :(